Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport
Em chup tai triễn lãm Singapore t11/2006

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
RE: Terios Trung Hoa anh hùng

@benny300: cái đoạn link phải chèn vào giữa cái code
. Bác bỏ sau lưng như thế thì nó không hiện đâu ạ.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Em này không phải Terios Tàu, mà là 1 em Kembara của liên doanh giữa Mã Lai và Daihatsu, hãng xe đó tên là PeroduaPerodua

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Đây là xe Zotye, giống Ter bên ngoài đến 95%, máy Mitsubishi, 1.3 sx tại thị trấn Yongkang, tỉnh Zhejang. Tôi đã vào Cty này rồi và họ đang định lắp ở VN. Mấy anh kỹ sư hôm sang Việt Nam thấy ter của mình thì rất ngạc nhiên:"sao nó giống nhau thế nhỉ...?"

Hạng B1
30/1/07
69
0
0

Trích đoạn: anhbq

Đây là xe Zotye, giống Ter bên ngoài đến 95%, máy Mitsubishi, 1.3 sx tại thị trấn Yongkang, tỉnh Zhejang. Tôi đã vào Cty này rồi và họ đang định lắp ở VN. Mấy anh kỹ sư hôm sang Việt Nam thấy ter của mình thì rất ngạc nhiên:"sao nó giống nhau thế nhỉ...?"

á, con này đúng là nhái bén thật. hôm nọ được nhìn con Smart tàu, hôm nay lại đến Te tàu.

Hồi trước bộ đội mình dùng máy bay Mic tàu (3B?) , cũng có nhiều phi công mình hy sinh vì Mic tàu. mấy năm trước thì đầy đường 2B tàu. Giờ lại 4B tàu

oải quá

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Mấy con này là bị Anh TQ nhái ăn cắp kiểu dáng công nghiệp của chú TERIOS (DARIO) liên doanh giữa TOY và FAW1 tại trung quốc. Tui đã từng nghe, đọc là kiện cáo nhau kinh lắm nhưng mà chẳng làm gì đựoc, hay thật đấy! TQ làm hàng nhái dã man luôn!
Vụ này cụ thể là chú DAIHATSU nhật định liên doanh, liên kết hay chuyển giao công nghệ gì đó với 1` nhà máy tại Zhejang (Nhw kiểu trước đây bán công nghệ lắp CITIVAN cho 1 nhà máy ở WULING Liễu châu) nhwng swj việc không thành do chú TOY đã liên doanh và ép ko cho chú DAI tự tiện làm ăn bên TQ nữa. Nhưng khổ 1 nỗi là sự việc đang tiến hành rùi, chuyển giao sx body đã triển khai rùi, còn giai đoạn tiếp theo là động cơ nhưng lại bị dừng. Vậy như bác anhbq thấy là dùng động cơ Mitsu đấy thôi!
Vậy nên kiện cáo cuối cùng chẳng đi đến đâu cả, đành "Sống chung với lũ" Nhưng DARIO thì twj tin hơn vì chiến được bằng công nghệ động cơ có DVVT hơi bị tiết kiệm nhiên liệu mà vẫn bốc lắm!