23/2/09
26
0
0
Rac3r nói:
Thế giới đang tiết kiệm điện, đến mức hàng triệu người tham gia EARTH DAY, em ko hiểu sao chứ em thì mê xe, nhưng nhìn xe điện dù nó đẹp em cũng ko mê được
chắc tuỳ người thôi, chứ em thì đàn ông con trai, đi xe phải nghe tiếng bô ầm ầm như bò kêu ngựa rống mới đã, chứ xe điện ko có tiếng nổ nghe thiếu thiếu sao í
thêm vô đó chiếc Tesla này sạc điện 480V mới 45', còn ko thui thì 1 tiếng rưỡi lận í, mỗi lần đi hết bình (vì dụ đi xa, ghé vô tiện ăn ráng cà kê dê ngỗng cho đủ 1h30' rồi đi tiếp) đổ xăng 36 lít xăng trong 4 phút...nói thiệt, em thà tốn tiền nhưng được cái nó tiện
cùng 1 số tiền đó, em có thể mua 1 em BMW hàng 5, cũng hơi bị ngon...còn cái vụ bảo vệ môi trường?
cứ học theo các cụ "để cho đời sau chúng nó giải quyết" :D

thế điện cạn kiệt được hay dầu mỏ ??? :D:D:D

Hạng C
13/4/08
595
0
16
cái đuôi xe giống X6 mí bác hì, cái thông gió em thấy giống con AM

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn
theo chủ quan của em,những con xe điện này trong tương lai sẽ dần thay thế các loại xe chạy xăng và dầu diesel truyền thống vì

1- Hydrogen: ý tưởng hay nhưng mà để chiết xuất Hydro lỏng cũng phải dùng rất nhiều điện và khó nhất là triển khai trên diện rộng.
2- Hbrid như Toy Prius thì thực ra cũng chẳng tiết kiệm lắm vì vẫn phải dùng xăng là nguồn chính để tạo động năng

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
giá 50k là vì time tăng tốc quá nhanh, ko kém các mẫu xe >3. hơn nữa xe này chưa thể vì VN ( chạy điện mà gặp lụt tp như ở VN thì = đem xe ra nghĩa địa) !!! Các bác ko cần tranh cãi nữa nhé !! E thừa biết 100 bác trên này thì có tối đa 20 bác là có khả năng mua xe, còn lại là tham gia cho vui thôi !!! =.=

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
em nghĩ mẫu mã như thế là good và giá thành thì chưa biết. còn việc bản chất đàn ông muốn có chút gì đó mạnh mẽ như những em muscle thì có gì là khó, cài cho nó cái soft và cái dàn âm thanh kinh tí, đạp gas thì nó ra tiếng pô và tiếng máy. hehe.

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
39
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn
son8888 nói:
giá 50k là vì time tăng tốc quá nhanh, ko kém các mẫu xe >3. hơn nữa xe này chưa thể vì VN ( chạy điện mà gặp lụt tp như ở VN thì = đem xe ra nghĩa địa) !!! Các bác ko cần tranh cãi nữa nhé !! E thừa biết 100 bác trên này thì có tối đa 20 bác là có khả năng mua xe, còn lại là tham gia cho vui thôi !!! =.=

Báo cáo bác, trong thành phần ham vui đó có em. Nhưng bác ạ đó cũng là niềm đam mê . Nếu như cái diễn đàn OS này chỉ có các bác đủ điều kiện mua oto mới vào tham gia thì...liệu có trở thành OS như bây giờ?

Tập Lái
7/4/09
14
0
0
36
xe đẹp, power mà eco nữa.nhưng thật sự có khả thi ko.
1. tesla có đáng tin cậy = 1 hãng phổ biến ko (toy chẳng hạn).
2. new techno,nếu hư vặt nhờ 1 bác chuyên điện ở phố An Dương Vương sửa à.
3.các thông số trên là lý thuyết or do nhà sản xuất công bố,ok hơn nửa dc test ở Mỹ,còn mang về VN dính cái mưa Sài Gòn thì ... khen khét hả.
=> chờ mấy bác ở Mỹ test khoản 2,3 năm rùi lụm về VN chưa muộn.đi pirus cho giống mấy bác ở hollywood cũng hay mà.e thì phấn đấu con xe điện made in Nhựa Chợ Lớn thui :D.