Hạng D
7/3/07
2.225
53.812
113
Nhanh quá các cụ ah ! Thế mà chỉ có đúng 1 tuần nữa là xuất phát rồi. các cụ đã chuẩn bị hết chưa ? Nhất là bảo dưỡng xe cộ. Quan trọng nhất cho cuộc hành trình là tại đó
Em trước ngày đi mới xách xe thay nhớt, sẵn kiểm tra chung luôn.

• Like
Reactions: Sang-Cruzer
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em vô dc 1 tuần rồi ( Thanh Hóa - Vinh - DaNang - Ninh Hoa - Binh Dương) em 3 quê 5 chốn.. Tình hình là Ql1A ổn. Đoạn xấu qua Phú Tài hướng ra An Nhơn ( Cây Hoa Mai hơi bị nhiều) các Bác cực kỳ để ý nhé - Toàn là hố vừa đủ làm cong mâm và bể lốp. Do đó lưu ý giúp em ( Tụi CONGSAN nó bẩu xong hết cầu tạm và mặt đường trước tết 2020 - Chứ không nhắc tới hố nhỏ.... haahha độc chiêu). Em nghĩ nên đi QL1D hơn là qua Hầm vì đường ra hầm phía Bắc rất hẹp. ngày tết lại kẹt.
Mấy khúc từ Huế - Quảng các loại quảng dạo này mọc đâu ra biển 60 - Nói chung biển 60 rất thường xuyên mà hôm hè em đi ra ko chộ.
Bắn tốc độ cực rát - và tất nhiên là năm nay nồng độ cồn rất kinh. Năm ngoái nhóm bạn em dính chùm tại QuyNhon ( Rủ nhau ăn cơm tối - hành trình ngày 1 từ Saigon. Rút cục 3 ngày mới về tới Vinh - Vừa phải chờ lấy bằng - vừa mất tiền - Vừa trễ ngày về)
Và kiên nhẫn, dịu dàng cho em đèn vàng nhé - Cứ quan điểm thế này giúp em. Chỉ có xanh là đi - Vàng Đỏ giờ chung màu nhé. Em không có " trợ giúp" thì mất xèng ...
Và còn vụ này nữa. Các Bác xem xét khoản lấy giấy tờ qua Bưu Điện nhé... Em vừa mất tiền phí.. vừa mất tiền gửi tiền bổ sung - Vừa không có Bằng lái... (Cái này em trình bày mục khac).
Tóm lại Các Bác cứ đúng và chuẩn giúp em - Vì vui mới là tết. Tiền ăn nhậu ko tiếc, nhưng tiền cho mấy ảnh thì ko những cực kỳ tiêc mà nó cứ vưỡng vấn theo mình mãi...
Em năm nay chơi cúp đúp - Khoảng 26 em chạy ra.. mồng tươi em vào. Rồi lại ra
Chúc cả nhà Thượng lộ bình an.. May mắn
TÍnh viết nhiều mà quên hết - Bác nào cần hỏi gì em cập nhật cho nha

Tập Lái
12/11/19
33
46
18
32
Em vô dc 1 tuần rồi ( Thanh Hóa - Vinh - DaNang - Ninh Hoa - Binh Dương) em 3 quê 5 chốn.. Tình hình là Ql1A ổn. Đoạn xấu qua Phú Tài hướng ra An Nhơn ( Cây Hoa Mai hơi bị nhiều) các Bác cực kỳ để ý nhé - Toàn là hố vừa đủ làm cong mâm và bể lốp. Do đó lưu ý giúp em ( Tụi CONGSAN nó bẩu xong hết cầu tạm và mặt đường trước tết 2020 - Chứ không nhắc tới hố nhỏ.... haahha độc chiêu). Em nghĩ nên đi QL1D hơn là qua Hầm vì đường ra hầm phía Bắc rất hẹp. ngày tết lại kẹt.
Mấy khúc từ Huế - Quảng các loại quảng dạo này mọc đâu ra biển 60 - Nói chung biển 60 rất thường xuyên mà hôm hè em đi ra ko chộ.
Bắn tốc độ cực rát - và tất nhiên là năm nay nồng độ cồn rất kinh. Năm ngoái nhóm bạn em dính chùm tại QuyNhon ( Rủ nhau ăn cơm tối - hành trình ngày 1 từ Saigon. Rút cục 3 ngày mới về tới Vinh - Vừa phải chờ lấy bằng - vừa mất tiền - Vừa trễ ngày về)
Và kiên nhẫn, dịu dàng cho em đèn vàng nhé - Cứ quan điểm thế này giúp em. Chỉ có xanh là đi - Vàng Đỏ giờ chung màu nhé. Em không có " trợ giúp" thì mất xèng ...
Và còn vụ này nữa. Các Bác xem xét khoản lấy giấy tờ qua Bưu Điện nhé... Em vừa mất tiền phí.. vừa mất tiền gửi tiền bổ sung - Vừa không có Bằng lái... (Cái này em trình bày mục khac).
Tóm lại Các Bác cứ đúng và chuẩn giúp em - Vì vui mới là tết. Tiền ăn nhậu ko tiếc, nhưng tiền cho mấy ảnh thì ko những cực kỳ tiêc mà nó cứ vưỡng vấn theo mình mãi...
Em năm nay chơi cúp đúp - Khoảng 26 em chạy ra.. mồng tươi em vào. Rồi lại ra
Chúc cả nhà Thượng lộ bình an.. May mắn
TÍnh viết nhiều mà quên hết - Bác nào cần hỏi gì em cập nhật cho nha
1.bác đi ra và vào đều QL ạ, có đi QL14 không bác?
2.miêu tả kỹ hơn QL 1A từ ĐN ra Vinh được không bác ?

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
1.bác đi ra và vào đều QL ạ, có đi QL14 không bác?
2.miêu tả kỹ hơn QL 1A từ ĐN ra Vinh được không bác ?
Bác hỏi khó mà nói cho đủ dc;
1/ QL14A - Nếu đi khoảng 2 xe thì ổn/ Thực ra cơ bản trạm thu phí cũng gần như 1A - Nhưng nếu đi để trải nghiệm vui chơi, và tay lái khá thì dc. Em lang thang qua đây 2 lấn, vào lúc 1A sửa chữa. Cái ghét nhất là không có dải phân cách. nhỏ hẹp. Có nhiều khúc cua tầm nhìn xấu và hạn chế. Xe chiều vào gần tết chạy GIÓ rất tít. Còn theo em 1A vẫn là cơ bản, chẳng phải tính toán gì cả - Kiểm tra xe và bảo dưỡng trước khi đi, Thích là chạy, mệt ghé cấy xăng hoặc bãi nào an toàn, chợp mắt tý, rồi lại đi. Đói ăn, thèm uống.
2/ Về cơ bản QL1A không thay đổi khoảng 3 năm trở lại đây - Từ HCM BINHDUONG DONGNAI cho ra hẳn Trạm thu phí SONGPHA mới gọi là tạm ổn. Nếu ban ngày em rẽ vào Phan Thiết chạy ven biển ra hẳn Phan Rí, nhập vô 1A/ Đi ra mấy khúc này để ý biển 60 và cấm vượt (Chạy tức lắm - mà phải chịu/ Căn chuẩn biển và vạch, an toàn thì vượt)
Từ đây một lèo qua Tháp Chàm - Cam Ranh - Nha Trang thì ngon, phi thôi. Chỉ có một khúc chỗ bắt đầu vào Cam ranh cho mãi ra tới Cam Lâm (Chỗ rẽ ven biển tới Sân Bay). Hồi trước em nhớ biển nội ô rất rõ. Mà dịp rồi em qua lại 4 lần (tháng 6 - 8 ) và tháng 12/2019. Không thấy cái biển đâu (Thường là chỗ cái nghĩa trang THiên chúa - Bên phải hướng đi vào), khúc này khá dài, theo em là hơn 5-8km.
Từ Sông Cầu ( Hoặc Tuy hòa) Đi ra tiếp thì ổn - Cứ đường tránh mà chạy, Vì tầm nhìn tốt, thoáng xe máy. Đi 1D hay hơn qua Hầm. Ngày trước ngay bùng binh chỗ BIG C bên đường nhỏ tay phải có quan Cháo Lươn ăn dc - Giờ ko còn. Em thường chạy hẳn ra Bùng binh lớn gần Phú Tài (Chưa tới Ngã Ba nhé), có quán phở bên tay phải (nhỏ thôi) Gần Ngân hàng Nông nghiệp ( Em hay đê xe ở đây vì lễ têt đóng cửa) đi lùi lại (Nó nằm góc ngã 3 nhỏ), Quán này em nghĩ ai cũng ăn dc.
Ra tới Quảng Ngãi thì theo em - Cứ Cao tốc thôi (Nhanh hơn nhiều - Bỏ tiền phí hơi cao - Test xe luôn/ Cận thận biển max 100 và 120. Chỗ Túy Loan ra tới Hầm đường ổn chút xíu so với năm ngoái. Chạy có biển giới hạn tốc độ (Khúc này hồi truoc chạy đều 80/Sau khi em cam rì bị một phát, thay biển hết.
Huế mộng mơ thì đường tránh mà đi - Cận thận khi vượt, tầm nhìn yếu. xe lao như cướp....
Thôi em mệt - làm phát Game Đế chế đã. Hỏi cụ thể em dẽ trả lời

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Tuần sau lên đường rồi, tự nhủ đúng biển báo, tốc độ, mà vẫn cứ hồi hộp
chục năm nay em vẫn như ngày nào - Chả ngủ dc, chập chờn. Nên khi đi sáng sớm khi đi tối muộn. Chỉ có sáng sớm là thoát ra Miền Trung sớm/ Còn lại đi giờ nào cũng chạy cay lắm.

• Like
Reactions: lang_bat