Hạng B2
20/1/07
104
2
18
HCMC
đi Lạng Sơn - Cao Bằng hoặc Điện Biên được đó các bác, gần 1 năm rùi mà cảm giác chuyến đi Tây Bắc Mèo Vạc tết vừa rồi vẫn còn ngất ngây con gà tây đó các bác a!

Hạng B2
30/9/07
422
2
16
em nói thật, loanh quanh quá các bác ạ.Có lẽ các bác nghiên cứu chuyến đi xuyên qua 3 nước đông dương đi, Lao, Campuchia (co the them Thái Lan) rồi vòng về VN, dự kiến 15 ngày như thế ko phai là đổi không khí, hành trình và điểm đến ư! Dẫu biết rằng chuyến đi như thế rất khó thu xếp thời gian ( sau tết dông dài nghỉ nhiều làm ăn ít. THAY ĐỔI ĐỂ KHÁC BIỆT!

Hạng B2
30/6/11
172
0
0
54
Hà Nội
hp650028 nói:
em nói thật, loanh quanh quá các bác ạ.Có lẽ các bác nghiên cứu chuyến đi xuyên qua 3 nước đông dương đi, Lao, Campuchia (co the them Thái Lan) rồi vòng về VN, dự kiến 15 ngày như thế ko phai là đổi không khí, hành trình và điểm đến ư! Dẫu biết rằng chuyến đi như thế rất khó thu xếp thời gian ( sau tết dông dài nghỉ nhiều làm ăn ít. THAY ĐỔI ĐỂ KHÁC BIỆT!
Hay nhưng xa quá bác.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
huy115 nói:
Đi Lạng Sơn - Cao Bằng hoặc Điện Biên được đó các bác, gần 1 năm rùi mà cảm giác chuyến đi Tây Bắc Mèo Vạc tết vừa rồi vẫn còn ngất ngây con gà tây đó các bác a!
Tết này nghỉ tới 9 ngày, ae nghiên cứu phương án bác Huy xem thế nào. Nếu số đông ok thì chúng ta sẽ chọn cung đường này.
Ngoài ra còn có phương án của bác Love Santa: tập kết ở Ba Trại, mỗi ngày chọn một địa điểm: K9, rừng quốc gia Ba Vì... đi tới tận đêm quay lại ngủ, kết hợp với các hoạt động tại chỗ: đá bóng, tennis, ca múa nhạc...
Em nghĩ chắc chỉ có 2 phương án này là khả thi nhất và cũng không loại trừ kết hợp cả 2PA ;))

Chi hội phó SFC
Em đang lọ mọ xem có chỗ nào có rừng , sông hồ , phía hướng K9 Hoặc hoà Bình cách bavì khoảng 3h lái xe đến tầm trưa ngả bàn đèn lều chõng + với cái máy nướng thịt của bác Nam Khánh khênh theo xe , oánh choén tại chỗ , đốt lửa múa bụng , lăm vông – Hái hoa bắt bướm chán rồi tối lại về Batrai .

Ngoài ra còn có thể thăm rừng quốc gia bavì – K9 - Suối nóng Thuận Mỹ - trong một buổi cận kề .

Bác nào tham gia có thể lên từ tối hôm trước ( Có chỗ nghỉ cho thành viên ở xa )

Các bác mấu vốt tơ để em lên trương chềnh .