Hạng C
8/10/11
587
545
93
Khuyên bác nên tính lại, gg tính khoảng cách gần, điều kiện hoàn hảo, nhưng thực tế lái xe đường trường VN nó khác. Bác k phải tài chuyên nghiệp nên lái tầm 8-9 tiếng nghỉ là vừa đủ, và tìm chỗ nghỉ ngơi khu vực Tây Nguyên Gialai hoặc Kontum vài tiếng lấy sức hãy đi tiếp.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đi 2 ngày 1 tài cũng được nhưng mệt. Nên đi 3 ngày, ngày đầu bác đi Đồng Xoài - Ban Mê, 17h00 xuất phát đến BMT khoảng 9h30, kiếm khách sạn nghỉ khỏe. Sáng hôm sau xuất phát BMT lúc 4h00 thì tối bác sẽ nghỉ ở Huế hoặc Quảng Trị. Ngày 3 về Thái Bình sẽ đỡ mệt hơn.
Kinh nghiệm em đi 3 ngày, em xuất phát TP.HCM lúc 11h00 19h30 em nghỉ ở Nha Trang. Ngày hôm sau 4h00 em lên đường ra tới Đông Hà - Quảng Trị mới 19h30. Ngày 3 thì 5h00 em xuất phát về tói Ninh Bình (giáp Hà Nam) lúc 17h00. Em cũng về tết ngày 24 tháng chạp

• Like
Reactions: tunganhteptom
Hạng B1
3/12/17
60
988
83
47
Chạy gì mà nhiều khiếp thế Bác chủ... có thể được nhưng rất không nên vì chặng quá dài cho 1 tài.

Hạng B1
14/8/09
79
233
63
41
Ho Chi Minh
www.rainstormfilm.com
cứ chạy thôi, phà phà đó mà, có điều chủ top chạy hơi hao sức, tết nhất mà chạy thế đến hết tết nghĩ đến lái xe lại chắc không muốn chạy luôn hehe, đến Kontum nghĩ ngơi được rồi, tầm sáng 7g 8g đ được rồi, có sức mới chạy được, tới Kontum cũng tầm 10g 11g tối, ngủ ngái sáng dậy ăn sáng, cafe hút chích rồi đi tiếp, rồi cứ tới đâu thì 10g hay 7g tối nghĩ ngơi, chi mà phải bào sức dữ vậy, còn lúc chiều về nữa, đi mà bào quá, lúc về nghĩ tới hết dám đi.

• Like
Reactions: Hungpm.bpc
Tập Lái
24/9/18
5
3
3
38
Tp hồ chí minh
Tết này lần đầu lái xe từ Bình Phước về Thái Bình ăn tết. Xe em city top, 2 vợ chồng cùng 2 con, đứa lớn 14, đứa nhỏ 8 tuổi. Có 1 mình em lái xe, vợ ko biết lái.
Em đi theo chị Google chỉ. Xe em có thêm anh chỉ đường Vietmap. Mở cả 2 anh chị chỉ đường thấy nhiều đoạn chỉ khác nhau. Em phải chọn anh hay chị chỉ đường đẹp để đi đây ?
Em đang tính 25 tết về, 4h sáng khởi hành đi đường QL14, đêm ngủ tại Đà Nẵng, sáng hôm sau Đà Nẵng về Thái Bình (2 ngày 1 đêm). Lịch trình như vậy có hợp lý không. Bác nào có kinh nghiệm lái xe đường dài ngày tết chỉ giáo giúp. Thank các bác.
E cũng có lịch về thái bình. Ngày 25 tết dự kiến đi ql 14. Xe city cùng vợ và 2 con nhỏ. Chắc gặp bác cùng về quê luôn. E về tp thái bình.
cứ chạy thôi, phà phà đó mà, có điều chủ top chạy hơi hao sức, tết nhất mà chạy thế đến hết tết nghĩ đến lái xe lại chắc không muốn chạy luôn hehe, đến Kontum nghĩ ngơi được rồi, tầm sáng 7g 8g đ được rồi, có sức mới chạy được, tới Kontum cũng tầm 10g 11g tối, ngủ ngái sáng dậy ăn sáng, cafe hút chích rồi đi tiếp, rồi cứ tới đâu thì 10g hay 7g tối nghĩ ngơi, chi mà phải bào sức dữ vậy, còn lúc chiều về nữa, đi mà bào quá, lúc về nghĩ tới hết dám đi.
Lập team về bác ơi. E cũng 25 về tp thái bình. E ở sài gòn
Tết này lần đầu lái xe từ Bình Phước về Thái Bình ăn tết. Xe em city top, 2 vợ chồng cùng 2 con, đứa lớn 14, đứa nhỏ 8 tuổi. Có 1 mình em lái xe, vợ ko biết lái.
Em đi theo chị Google chỉ. Xe em có thêm anh chỉ đường Vietmap. Mở cả 2 anh chị chỉ đường thấy nhiều đoạn chỉ khác nhau. Em phải chọn anh hay chị chỉ đường đẹp để đi đây ?
Em đang tính 25 tết về, 4h sáng khởi hành đi đường QL14, đêm ngủ tại Đà Nẵng, sáng hôm sau Đà Nẵng về Thái Bình (2 ngày 1 đêm). Lịch trình như vậy có hợp lý không. Bác nào có kinh nghiệm lái xe đường dài ngày tết chỉ giáo giúp. Thank các bác.
Em ở sài gòn. Tết cũng về thái bình cùng vợ và 2 bé. Cũng đi city (top). Cùng lịch với bác. E đã xuyên việt 2 lần. Nên lập team cùng đi hỗ trợ nhau trên đường.

• Like
Reactions: Hungpm.bpc
Tập Lái
18/11/17
7
3
0
44
E cũng có lịch về thái bình. Ngày 25 tết dự kiến đi ql 14. Xe city cùng vợ và 2 con nhỏ. Chắc gặp bác cùng về quê luôn. E về tp thái bình.

Lập team về bác ơi. E cũng 25 về tp thái bình. E ở sài gòn

Em ở sài gòn. Tết cũng về thái bình cùng vợ và 2 bé. Cũng đi city (top). Cùng lịch với bác. E đã xuyên việt 2 lần. Nên lập team cùng đi hỗ trợ nhau trên đường.
Vậy thì vui quá, cho mình số ĐT của bác nhé, cùng về cho vui