Hạng C
7/8/12
707
9.547
93
Tết này lần đầu lái xe từ Bình Phước về Thái Bình ăn tết. Xe em city top, 2 vợ chồng cùng 2 con, đứa lớn 14, đứa nhỏ 8 tuổi. Có 1 mình em lái xe, vợ ko biết lái.
Em đi theo chị Google chỉ. Xe em có thêm anh chỉ đường Vietmap. Mở cả 2 anh chị chỉ đường thấy nhiều đoạn chỉ khác nhau. Em phải chọn anh hay chị chỉ đường đẹp để đi đây ?
Em đang tính 25 tết về, 4h sáng khởi hành đi đường QL14, đêm ngủ tại Đà Nẵng, sáng hôm sau Đà Nẵng về Thái Bình (2 ngày 1 đêm). Lịch trình như vậy có hợp lý không. Bác nào có kinh nghiệm lái xe đường dài ngày tết chỉ giáo giúp. Thank các bác.
ngày 1 BP- KonTum nghĩ đêm KT mát mẽ, sẵn thăm nhà thờ Gỗ luôn. ngày 2 KonTum- đèo Lò Xo - Huế . nhiều cảnh đẹp, ngày 3 về Thái Bình. sẵn tiện đi thì mình thong thả vừa đi vừa ngắm cảnh luôn.

Hạng B1
3/12/17
60
989
83
47
Nhiều khi ăn tết xong; ước gì chiếc xe của Mình tự nhiên ở Sài gòn; nghĩ chặng lái vào nó hãi sao đâu luôn.

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Nên đi QL 1 tuy đường đông nhưng dãy phân cách cứng cho nên cứ đúng bảng báo mà đi là OK.
QL 14 tuy vắng nhưng không có dảy phân cách, có một số nơi mật độ xe cao nhất là xe đò lấn làng vượt rất là nguy hiểm.

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Nên đi QL 1 tuy đường đông nhưng dãy phân cách cứng cho nên cứ đúng bảng báo mà đi là OK.
QL 14 tuy vắng nhưng không có dảy phân cách, có một số nơi mật độ xe cao nhất là xe đò lấn làng vượt rất là nguy hiểm.
Mình thì suy nghĩ ngược lại. QL14 đi cực sướng, ko cần suy nghĩ gì!