Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Re:Thắc mắc chế độ đèn tự động trên Lac CDX

Tiện đâu ko thấy, thấy sáng sớm và xế chiều 1 tí là phải tắt đèn ko bà con lại đá đèn bụp bụp nhức hết cả mắt. Chưa kể lúc trời u ám 1 tí hoặc đi mấy con đường râm mát nó cũng mở đèn bất tiện lắm. Bác chủ topic cứ mạnh dạn tắt nó đi như em là thấy nhẹ người liền!

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113

PHANVANCHIEN_LHU nói:
Bác ơi xe CAP nhà bác đời bao nhiu vậy? nhà em đời 2007 LT . em mới mua nên chưa để ý
2007 luôn đó bác

Hạng B2
5/12/10
164
2
0

Cá nhân em thì thấy quá tiện và rất an toàn! Đâu phải ai muốn cũng có đâu.. Và xe tới nếu em đổi em cũng phải check coi có option này không nữa. Có nhiều bác đá đèn và cả ra hiệu bằng Tay nữa, tự nhiên tussah cũng vui vui.. Quá good..

Hạng B2
1/8/11
207
81
28
41

Tí Tủn nói:
Cá nhân em thì thấy quá tiện và rất an toàn! Đâu phải ai muốn cũng có đâu.. Và xe tới nếu em đổi em cũng phải check coi có option này không nữa. Có nhiều bác đá đèn và cả ra hiệu bằng Tay nữa, tự nhiên tussah cũng vui vui.. Quá good..
Em đồng ý với Bác này nè , em thấy chế độ auto rất tiện.Con xe CDX của em thấy trời tối tối nó mới tự động bật đèn .

Tập Lái
11/4/07
21
3
3

nếu các bác thấy ko dùng đèn thì xoay núm vặn bên tay trái cạnh vô lăng (ngược kim đồng hồ) thì xe sẽ ko bật sáng nữa. Lưu ý các bác là khi khởi động lại thì trình tự lại như thế.
Tôi nghĩ việc tự động bật đèn rất tiện lợi vì NSX đã nghĩ cho sự tiện lợi cho người lái.
Các bác kiểm tra lại có dc ko. em đang chạy CDX

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63

mydinh nói:
nếu các bác thấy ko dùng đèn thì xoay núm vặn bên tay trái cạnh vô lăng (ngược kim đồng hồ) thì xe sẽ ko bật sáng nữa. Lưu ý các bác là khi khởi động lại thì trình tự lại như thế.
Tôi nghĩ việc tự động bật đèn rất tiện lợi vì NSX đã nghĩ cho sự tiện lợi cho người lái.
Cái này thì bác ấy biết rồi, nhưng vì bác chủ lười biếng ko muốn tắt đó bác. Nhưng giờ bác ấy ngộ ra rồi nên ko đòi tắt nữa đâu

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113

kidrock290380 nói:
mydinh nói:
Cái này thì bác ấy biết rồi, nhưng vì bác chủ lười biếng ko muốn tắt đó bác. Nhưng giờ bác ấy ngộ ra rồi nên ko đòi tắt nữa đâu

hehe, quá đúng... thà bật sớm còn hơn là quên bật.

Tập Lái
14/3/11
25
1
0

Mấy bác cũng lạ thật...đúng là lòng tham con người vô đáy ạh...hehe nhìn xe người ta có autolight mà mình ko có cũng thèm...mà có rồi thì lại bắt fải này nọ...hihi em cũng đi CDX thấy đôi khi nó cũng bật đèn hơi sớm nhưng trên màn hình mỗi khi bật đèn là nó thay đổi ánh sáng nên mình sẽ biết ngay...lúc đó nếu ko cần đèn thì tắt thôi ạh