Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
nhungle 1122 nói:
Tốt nhất nên dùng nhớt nào có thương hiệu và chất lượng chút vừa tốt máy xe lại vừa yên thân.
Mobil 1 nhe bác??? :D
Mobil chỉ dùng cho xe chở gà thôi
, Motul mới dùng cho xế hộp ...kekeke....:D

Hạng C
30/8/06
634
202
43
VNH South
Xe_chuong_ga nói:
Valvoline là tên 1 nhà SX dầu nhờn….
Havoline là tên 1 lọai dầu nhờn của hãng Caltex ạ….
Bác Mc CLaren thay nhớt tổng hợp 5w-30 xong có hài lòng ko??? :D
Ok bác ạh,mai maot e chuyen sang mobil 1 xem sao,thay loai nhớt khác vậy ổn ko bác?

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
mc claren nói:
Xe_chuong_ga nói:
Valvoline là tên 1 nhà SX dầu nhờn….
Havoline là tên 1 lọai dầu nhờn của hãng Caltex ạ….
Bác Mc CLaren thay nhớt tổng hợp 5w-30 xong có hài lòng ko??? :D
Ok bác ạh,mai maot e chuyen sang mobil 1 xem sao,thay loai nhớt khác vậy ổn ko bác?
Ko nên ạ, nếu đã xài nhớt "đỉnh" rồi thì cứ vậy chiến tiếp thui....Trộn lẫn ko có lợi ạ....

• Like
Reactions: Kao Tuấn
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
mc claren nói:
Ko nên ạ, nếu đã xài nhớt "đỉnh" rồi thì cứ vậy chiến tiếp thui....Trộn lẫn ko có lợi ạ....

Bác Gà nói nực cười thật, thay nhớt thì xả hết nhớt cũ ra rồi mới thay nhớt khác vô, nói như bác thì đang xài nhớt loại này thì không đổi loại khác đc ah....:D

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
chimanthit777 nói:
Xe_chuong_ga nói:
mc claren nói:

Bác Gà nói nực cười thật, thay nhớt thì xả hết nhớt cũ ra rồi mới thay nhớt khác vô, nói như bác thì đang xài nhớt loại này thì không đổi loại khác đc ah....:D
Từ từ bác Chim...chạy MT bon chen quá....:D
Khi xả nhớt thì tối đa cũng ko quá 80% lượng nhớt đã cho vào máy.... (VD tổng thể tích nhớt đã cho vào động cơ là 4 lít thì khi xả ra giỏi lắm cũng 3.2-3.3 lít thui).
Thay nhớt hiểu cho đúng là đem 80% nhớt mới trộn lẫn 20% nhớt cũ, chứ ko phải thay được 100% nhớt mới bác ui....Muốn lấy hết nhớt ra thì bác cử tháo tung cái động cơ ra, rồi rửa sạch từng bộ phận, xong lắp lại nhé...

Vậy cụ Chim đã thông chưa ạ.....Không nên đổi loại nhớt xoành xoạch là vì thế ạ....

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
mc claren nói:

Không có lợi mà cũng chả có hại gì cả nên ai muốn thay đổi loại nhớt thì cứ vô tư nhé...đừng bận tâm những còm cảm tính này...nếu mợ nói có hại thì chứng minh giúp em nhé...tks...:D