Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Đèn tín hiệu không có đèn phụ hay đèn chính Bác. Đây là xa hình, không có xa hình nào giải thích dài dòng như Bác. Nhìn vào là hiểu ngay, Bác có biết hiệu lực của đèn đỏ trên xa hình nó áp dụng từ vị trí nào không? Bác vượt qua đầu hàng đinh thứ nhất xem vượt đèn đỏ (đó là luật qui định) Bác chưa quẹo phải là đã vi phạm vượt đèn đỏ rồi. Mời Bác đi đường Nguyễn Văn Linh khu vực quận 7. Xem có đùng đèn tín hiệu nó áp dụng cho mỗi làn đường hay không?? Hay là mỗi làn đường nó áp dụng đèn tín hiệu khác nhau.
Tặng bác cái này để nghiên cứu
[Thắc Mắc] Lỗi vượt đèn đỏ hay không chấp hành biển báo vạch kẽ đường ???

Attachments

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Bác nói xa hình không phải luật, vậy người thi lấy giấy phép lái xe không phải thi luật giao thông đường bộ hả Bác, rất nhiều xa hình phải thi trong luật giao thông đường bộ. Thật ra xa hình trên nhìn rất dễ hiểu, các Bác bảo thủ cho rằng mình đúng nên mới tranh luận. Có thể nói ai có giấy phép lái xe điều hiểu hình trên như thế nào. Và hình trên nó chính là xa hình hay áp dụng trong thi luật giao thông đường bộ.
Sa hình là mô hình để thực hành khi học để lấy GPLX, chạy trong sa hình hay ngoài đường thì cũng phải tuân thủ theo luật,
Sa hình dễ hiểu nhưng chưa chắc gì phù hợp với luật hay QC đã thay đổi.
Tranh luận cần phải trích dẫn từ Luật chứ không phải từ các câu lý thuyết khi học lấy GPLX.

CSGT phạt theo luật chứ không đem cái được học khi thi GPLX ra tranh cãi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Tranh luận để hiểu rõ hơn về luật, nếu Bác bị CSGT thổi vì trường hợp trên, Bác có thể tranh luận theo ý Bác. Nhưng trên đây là diễn đàn, nơi mọi người chia sẽ để hiểu biết hơn về luật thi phải đúng tin thần của luật.
Mình đang tranh luận theo "Tinh thần Luật" đó bạn.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Cái Bác gửi không có 2 loại đèn tín hiệu như hình, Bác nói đèn rẽ là đèn phụ, vậy Bác đi theo đèn phụ không tuân thủ đèn chính à. Luật ghi đèn phụ để Bác dễ hình dung, chứ Bác không chấp hành 1 trong hay đèn điều vi phạm như nhau. Thật ra Bác chủ đăng hình lên thì đã có câu trả lời ở đường link kèm theo rồi. Mình là giáo viên dạy lái xe Trường Mê Công đây Bác, Bác không cần gửi đâu.
Đèn phụ hay đèn chính đều có quy định trong QC mà mình đã trích dẫn cho bác. Đọc cho kỹ mục 10.4.3 đi bác.
Câu trả lời theo link sai bét.
Giáo viên thì lại càng phải cập nhật kiến thức về Luật nhé, mà tranh luận như vậy vô tình bác tự làm mất uy tín cho trường dạy Mê kong rồi...

...

[Thắc Mắc] Lỗi vượt đèn đỏ hay không chấp hành biển báo vạch kẽ đường ???

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.449
10.134
113
Vượt qua đầu hàng đinh thứ nhất là vượt đèn đỏ rồi, vượt qua thì muốn đi đâu thì tùy, đèn xanh dành cho làn trong cùng, xe đang đi làn nào??? Hình quá rõ, đèn cho từng làn, vạch kẻ đường cho từng làn, vậy mà nhiều bác ... hiểu. Nếu xe đi làn trong cùng bên phải mà đi thẳng, mới là không chấp hành biển báo và vạch kẻ đường.
Bác dẫn luật hộ em là chỗ nào quy định đèn giao thông rẽ phải là giành cho làn rẽ phải còn đèn đỏ là dành cho làn ngoài.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Có quy định đèn tín hiệu trên cột dành cho từng lane luôn sao?
Thế bác hiểu sao? Trường hợp này e hiểu vậy đó.
E hiểu: biển báo + vạch kẻ đường kết hợp rất trực quan và rõ ràng.
Và rõ ràng là nếu a đi trật 1 trong 2 cái e nói ở trên thì rõ ràng a vi phạm ;)

Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Bác dẫn luật hộ em là chỗ nào quy định đèn giao thông rẽ phải là giành cho làn rẽ phải còn đèn đỏ là dành cho làn ngoài.
Nếu bác hiểu vậy thì bác hãy rự tin đi theo nhé. E ko rành sâu rành rõ như bác nên e đi theo chỉ dẫn của cả đèn và vkd. Good luck

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Thế bác hiểu sao? Trường hợp này e hiểu vậy đó.
E hiểu: biển báo + vạch kẻ đường kết hợp rất trực quan và rõ ràng.
Và rõ ràng là nếu a đi trật 1 trong 2 cái e nói ở trên thì rõ ràng a vi phạm ;)
Trường hợp này liên quan gì đến biển báo.
Còn vi phạm hay không vi phạm, vi phạm lỗi gì mời bác đọc còm phía trên mình trả lời bác thanhkiet

Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Trường hợp này liên quan gì đến biển báo.
Còn vi phạm hay không vi phạm, vi phạm lỗi gì mời bác đọc còm phía trên mình trả lời bác thanhkiet
Quên edit lại "đèn tín hiệu + vkd"

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Trong trường hợp này xxx sẽ vịn cả 3 lỗi hoặc lỗi nào to tiền nhất nhưng tớ sẽ cãi:
1 = sai làn: làn này có cấm oto không? - không => tui được đi lane này và không sai!
2 = không tuân thủ vạch kẻ đường: OK - TUI CÁN VẠCH DỪNG VÀ KHÔNG ĐI THEO MŨI TÊN CHỈ DẪN
3 = Vượt đèn đỏ (không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông): đèn rẽ trái đang sáng nên tui rẽ trái không vi phạm tín hiệu đèn

Mời các xxx lập biên bản kkk :D