Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Quên edit lại "đèn tín hiệu + vkd"
Đèn tín hiệu chỉ khi gắn trên giá long môn phía trên mỗi làn thì mới hiệu lực riêng cho làn đó, trường hợp này đèn gắn ngay cột đèn giao thông nên có hiệu lực cho tất cả các làn, như vậy khi pt ở làn nào thì cũng phải tuân theo tín hiệu của đèn chính khi đi thẳng và đèn phụ nếu muốn rẽ phải, và chỉ vi phạm lỗi kg tuân thủ biển báo vạch kẻ nếu đèn với vạch kẻ đường không thống nhất nhau. Xem các còm phía trên mình phân tích từng trường hơp vi phạm hay kg vi phạm lỗi gì.

Hạng B2
29/7/13
154
98
38
Trong trường hợp này xxx sẽ vịn cả 3 lỗi hoặc lỗi nào to tiền nhất nhưng tớ sẽ cãi:
1 = sai làn: làn này có cấm oto không? - không => tui được đi lane này và không sai!
2 = không tuân thủ vạch kẻ đường: OK - TUI CÁN VẠCH DỪNG VÀ KHÔNG ĐI THEO MŨI TÊN CHỈ DẪN
3 = Vượt đèn đỏ (không tuân thủ tín hiệu đèn giao thông): đèn rẽ trái đang sáng nên tui rẽ trái không vi phạm tín hiệu đèn

Mời các xxx lập biên bản kkk :D

đọc trên xuống chỉ chấm mỗi bác này !
nhưng trong ý thứ 3 sửa lại là đèn rẽ phải....

Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Đúng rồi, e đồng ý là nên đặt đèn trên giá long môn theo từng lane để rõ ràng cho ng tham gia giao thông và tham gia xử phạt

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Theo mình bác @diluantran nói đúng đó.
Nhưng nếu như đèn phụ gắn lên cao ngang đèn đỏ hoặc đèn vàng chắc mọi người dễ hiểu hơn.
View attachment 1877819
Gắn trên cao ngang đèn đỏ thì lại sai quy chuẫn. Gắn như hình ngang đèn xanh là đúng rồi bac bacai
Xem mục dưới cùng.
[Thắc Mắc] Lỗi vượt đèn đỏ hay không chấp hành biển báo vạch kẽ đường ???

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Thật tình mình cũng không muốn tranh luận làm gì cho mệt. Bác nào đi đường quốc lộ 51. Đi Vũng Tàu, tín hiệu như hình mà Bác rẽ từ làn ngoài vào thì ko thể chấp nhận được. Còn Bác mà đi Nguyễn Văn Linh khu vực Quận 7 thì càng bó tay. Tôi lái xe gần 15 năm chưa thấy tài xế nào rẽ như thế mà cho là mình đúng. Mình ko thể hình dung nếu xe đi thẳng phải dừng lại chờ tín hiệu xanh, thì xe Bác phía sau chắc đá đèn, bấm còi liên tục để nhường cho Bác rẽ trái.
ở đây ko phải là tranh ai sai ai đúng mà là đúng người đúng tội bác ơi.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn
Các bác cho em hỏi bạn em đi oto, vị trí oto tương tự hình chỉ khác màu đèn, đèn xanh đi thẳng, đỏ quẹo phải. Bạn em quẹo phải, lỗi: dừng ở làn giữa + đèn quẹo phải đỏ. Xx báo lỗi sai làn đường do đi sai đèn có hợp lý không.
Trường hợp này là vượt đèn đỏ. Trong mọi trường hợp đều không có lỗi đi sai làn đường.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn
Thật tình mình cũng không muốn tranh luận làm gì cho mệt. Bác nào đi đường quốc lộ 51. Đi Vũng Tàu, tín hiệu như hình mà Bác rẽ từ làn ngoài vào thì ko thể chấp nhận được. Còn Bác mà đi Nguyễn Văn Linh khu vực Quận 7 thì càng bó tay. Tôi lái xe gần 15 năm chưa thấy tài xế nào rẽ như thế mà cho là mình đúng. Mình ko thể hình dung nếu xe đi thẳng phải dừng lại chờ tín hiệu xanh, thì xe Bác phía sau chắc đá đèn, bấm còi liên tục để nhường cho Bác rẽ trái.
Người ta không biết thì mới đứng vô làn đi thẳng để quẹo trái tức là sai, có ai nói đúng đâu nhưng chỉ sai vụ vạch kẻ đường, chưa rõ sai của việc vượt đèn đỏ.

Còn việc cái đèn thì em thấy bác đang lý luận bằng chữ chứ không có tý luật lá nào hết dù bác có là thầy hay bà thì cứ dẫn điều aaa mục bbb khoản ccc qui chuẩn xxxx xem nó nói bla bala gì thì mọi người đều kính phục. Nói tao thầy giáo rồi bảo người đồng ý quan điểm của mình e rằng hơi sượng.

Qui chuẩn viết thế này

10.6. Để điều khiển giao thông trên từng làn đường riêng có thể áp dụng đèn tín hiệu gồm 2 hộp treo trên phần đường xe chạy, tín hiệu xanh có hình mũi tên phải đặt ngay trên làn đường cần điều khiển, tín hiệu đỏ có hình hai gạch chéo. Những tín hiệu của đèn này có ý nghĩa như sau:
10.6.1. Tín hiệu xanh cho phép đi ở trên làn đường có mũi tên chỉ;
10.6.2. Tín hiệu đỏ phải dừng lại theo điểm 10.3.4 khoản 10.3 Điều này trên làn đường có đèn treo tín hiệu màu đỏ.

Vậy nên trường hợp này hiểu là đèn chung cho tất cả các làn, các làn thì phải tuân thủ vạch kẻ đường. Do vậy xe kia chỉ không tuân thủ vạch kẻ đường nhưng không vượt đèn đỏ nhé.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Mình đã xóa hết các bài đăng trên đây, vì mình đã sai lầm khi bình luận trên diễn đàn này. Người khôn thì tốt nhất đừng bình luận gì và đừng tư vấn cho ai.
Thấy bác có tranh luận gì đâu? Tư vấn sai lè xóa là phải rồi.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác cho rằng mình đúng thì Bác quá nguy hiểm. Giải thích như thế mà cho là đúng, đúng là nực cười
Có giỏi thì phản biện, sẳn sàng tiếp "thầy" nhé.
Thầy chỉ biết phán mà không dẫn luật được thì dạy ai đây.

Chỉnh sửa cuối: