Hạng C
6/5/12
501
1.565
93
Đà Lạt
Cá nhân e thấy bán tải có thiết kế đẹp là Navara và Colorado. Xe cũng chạy ngon và chi phí hợp lý

19/5/16
230
112
43
39
Không biết bác chủ đã mua xe chưa, nhưng em khuyên bác không nên mua Triton. Bác chỉ nên mua nếu bác thực sự yêu thích Mitsubishi:
1. Về kiểu dáng: biết là tùy người nhìn, nhưng nhìn chung Triton xấu nhất trong các dòng bán tải tại Việt Nam. Nếu bác đi hỏi 10 người thì 9 người sẽ bảo xấu. Đi 1 chiếc xe ít người thích quả thật nó mang lại 1 cảm giác hơi khó tả.
2. Về động cơ: động cơ Triton yếu, trừ Mazda BT mình chưa đi, còn lại đều mạnh hơn Triton đáng kể. Tiếng động cơ của Triton cũng kém phấn khích hơn các bạn cùng lứa.
3. Về cảm giác lái: Không hơn được chiếc bán tải nào tại Việt Nam trừ việc tiếng vọng động cơ khá nhỏ và dễ quay đầu trong thành phố.
4. Về tiện ích: Thảm như tấm thảm dậm chân...
5. Về an toàn: Không cảm biến, không cam lùi, không cân bằng điện tử, ít túi khí, đèn pha sáng bằng xe gắn máy. (đèn zin sáng không bằng Honda E Bờ Lắc).
6. Cái cuối cùng và cũng là cái quan trọng nhất: Dịch vụ bảo dưỡng của Mitsubishi Việt Nam như SÍT. Tệ hơn đi bảo dưỡng xe gắn máy. Kiến thức của thợ còn kém hơn người tiêu dùng.

Tâm sự của một chú chuột bạch từng sở hữu Triton và đã tiễn em nó ra đi sau 2 tháng sử dụng.

BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Không biết bác chủ đã mua xe chưa, nhưng em khuyên bác không nên mua Triton. Bác chỉ nên mua nếu bác thực sự yêu thích Mitsubishi:
1. Về kiểu dáng: biết là tùy người nhìn, nhưng nhìn chung Triton xấu nhất trong các dòng bán tải tại Việt Nam. Nếu bác đi hỏi 10 người thì 9 người sẽ bảo xấu. Đi 1 chiếc xe ít người thích quả thật nó mang lại 1 cảm giác hơi khó tả.
2. Về động cơ: động cơ Triton yếu, trừ Mazda BT mình chưa đi, còn lại đều mạnh hơn Triton đáng kể. Tiếng động cơ của Triton cũng kém phấn khích hơn các bạn cùng lứa.
3. Về cảm giác lái: Không hơn được chiếc bán tải nào tại Việt Nam trừ việc tiếng vọng động cơ khá nhỏ và dễ quay đầu trong thành phố.
4. Về tiện ích: Thảm như tấm thảm dậm chân...
5. Về an toàn: Không cảm biến, không cam lùi, không cân bằng điện tử, ít túi khí, đèn pha sáng bằng xe gắn máy. (đèn zin sáng không bằng Honda E Bờ Lắc).
6. Cái cuối cùng và cũng là cái quan trọng nhất: Dịch vụ bảo dưỡng của Mitsubishi Việt Nam như SÍT. Tệ hơn đi bảo dưỡng xe gắn máy. Kiến thức của thợ còn kém hơn người tiêu dùng.

Tâm sự của một chú chuột bạch từng sở hữu Triton và đã tiễn em nó ra đi sau 2 tháng sử dụng.
Chà, chà, đọc bài của bác, mình thấy hoang mang quá vì đã đặt cọc em 4x2AT. Giờ sao ta?

Tập Lái
23/11/16
41
66
18
44
Chiều nay em mới ngắm được Mitsubishi Triton MIVEC đây các bác
Đèn pha Halogen (cải lùi), tự động
Không có đèn Led chiếu sáng ban ngày, anh Mits dùng đèn gầm làm đèn chiếu sáng ban ngày các bác ơi.
Không camera de

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baycon
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Sao nhiều bác chê thế nhể... mình cũng đang khoái 4x4 MT, lót dép hóng tiếp...
Bác nào trung thành với em này rồi cho ae xin tí kinh nghiệm với (máy móc, điện đóm, ăn uống, thuốc men)...
:3dnhacnon:

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Em không thuộc bầy đàn nhưng khuyên cụ nên nghía qua doanh số chút.
Thanks bác, vẫn biết nhiều bác chê nên em này không thuộc dạng "thông dụng, con nhà lành" cũng hơi hãi & phải cân nhắc kỹ trước khi quyết định nhưng cái cá tính của mình lại cứ vừa mắt em này nên... đang căng mắt tìm lý do đủ thuyết phục để ra quyết định cuối cùng bác ợ :p

• Like
Reactions: baycon