Tập Lái
16/5/07
15
0
3
E hiện giờ có một thắc mắc mong mọi người trong forum giải đáp giùm em. VD như bi giờ e có tiền e nhập một chiếc xe mắc tiền về, but e chạy chơi trên đường bị 1 thằng con nít lấy đá chọi để giải trí (giống như cái tụi lấy đá chọi lên trên xe lửa vậy đó muh). Nếu nó chọi banh xe em (bể kiếng trầy sơn....)thì em nên làm gì nó đây ? Tức quá lấy xe tông cho nó chết ? --->cái này thì không được, tại vì như vậy là phạm pháp. Xuống xe rượt theo nó ? không biết rượt lại hay không nữa, nếu bắt nó được thi sau đó bắt nó giao công an hay là đục vào mặt nó ? mà nếu đục vào mặt nó thì chắc e cũng mệt, vì người lớn đánh con nit, thanh niên trai tráng làm như vậy cũng không xong. Vậy thì nên giao công an, mà nếu giao công an thì người ta sẽ làm gì ? nếu nó có gia đình thì bắt gia đình nó bồi thường thiệt hại, but lỡ gặp nhằm nhà không tiền, chí phèo thì sao? còn nếu nó là vô gia cư thì coi như em bị xù nợ ? bảo hiểm có đền vấn đề này không vậy mấy anh ơi ? Cho em hỏi cái :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.368
113
Q3
RE: thắc mắc về bảo vệ xe :D!

Con nít miễn truy cứu TNHS
Bảo hiểm thui
Thứ con nít này chắc ba mẹ chăn bò , không có xìn đền pác đâu:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

xe tui bị bọn nhóc làm cầu tuột cũng ... đành ngậm đắng nuốt cay chứ làm gì bọn nó bây giờ

Tập Lái
16/5/07
15
0
3

Trích đoạn: puma.com

Bảo hiểm đền, sau đó mấy thằng đó sẽ đền cho BH
vậy là bảo hiểm đền cho mình hả huynh, nếu được vậy thì đền bao nhiêu % thiệt hại ? mà giấy tờ phiền phức không? mà thiệt tình không bíêt ai nghĩ sao, chứ em thấy chạy xe mắc tiền ở việtnam, bị trầy trụa do xe honda qua quệt rùi bị ném đá, chưa kể không biết có ai bị cái cảnh xe mình sơn mới, nó lấy chìa khóa rạch lên làm trầy chưa nữa ? nếu có thì nói ra cho em biết mà học hỏi kinh nghiệm phòng chống với.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

em nghĩ là bảo hiểm sẽ đền. hiện em đang đi civic, có một lần vỏ xe trước của em bị một vết cắt dài khoảng 1 tấc ko rõ lý do (chắc đi đường bị đá chém), ko biết nông sâu thế nào, em đem đến Honda Cộng Hoà yêu cầu bảo hiểm thay cho em cái vỏ mới (với lý do nguy hiểm, đi đường xa lỡ nó bum thì sao!?). Bảo Việt chấp nhận thay cho em cái vỏ mới( đợt em mua chiếc xe này có được khuyển mãi bộ bảo hiểm vàng của Bảo Việt)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.368
113
Q3

Chim xanh bác ạ[:-]
Trích đoạn: joliess_dreaming

Trích đoạn: qha_vn

xe tui bị bọn nhóc làm cầu tuột cũng ... đành ngậm đắng nuốt cay chứ làm gì bọn nó bây giờ

chắc bác đi xe con bọ quá:(

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Theo hợp đồng bảo hiểm thì đơn vị bảo hiểm sẽ bồi thường nhưng nếu Bác Nguyenldk đi xe nhập như bác ví dụ thì em nghĩ hơi khó bồi thường đấy, tại vì bảo hiểm muốn đền nhưng phụ tùng thay thế hông có thì làm sao. Em từng biết 1 vụ bảo hiểm phải thương lượng bồi thường = tiền mặt do không thể tìm ra 1 cái kính chiếu hậu cùng loại. [8D]

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

1/ Đóng bảo hiểm 2 chiều cho vợ 2
2/ chạy xe cẩn thận, đàng hoàng , ứng xử văn minh lịch sự
3/ nếu thường xuyên đi vào những nơi nhiều ....tệ nạn , nguy hiểm cho thân thể vợ 2 thì kiếm thêm chiếc bèo bèo như .....fiat . Cứ đậu xã láng chả sợ ..ma toi nào , heheheh

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Vụ này thì hên xui thôi bác ạ!

Nhiều khi tức quá chui vô xe đóng hết kiếng (nhớ bật máy lạnh) lên chửi 1 mình cho đỡ tức.