Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG
RE: Thắc mắc về lọc xăng của Mer C180

em đóan nó không liên quan vì cái bơm xăng nằm ở bình xăng còn cái lọc chính nó nằm ở đường ống dẫn xăng sau cái bơm xăng, nghĩa là xăng từ bình qua cái bơm rồi mới qua cái lọc sau đó mới đến hệ thống phun nhiên liệu. như vậy nếu lọc xăng bẩn (tắc nhẹ) thì áp suất nhiên liệu cung cấp không đủ con xe bác sẽ cà giựt và chạy không ngọt ngào nữa. còn cái bơm khi bác mở công tắc là nó họat động liên tục cho đến khi bác tắt máy mà nó chả phân biệt xăng còn hay hết, dơ hay sạch.. em chỉ biết vậy thôi.:D

Hạng B2
5/3/07
224
1
0
55
tanthong.com

tôi cũng có c180 như bác trên, vây xin ae biết ỡ ngoài có chỗ nào bán rẽ hơn chĩ hộ với cám ơn

Tập Lái
15/7/04
39
0
6
Hanoi

Trích đoạn: sagittarius234

em đóan nó không liên quan vì cái bơm xăng nằm ở bình xăng

Hình như không hẳn thế vì em đọc được có cái lọc xăng gắn liền với bơm xăng, muốn thay phải thay cả cụm

Fuel filter is in the fuel pump, and cannot be changed. The only thing you can do is replace the pump.

I looked up the price for the fuel pump assembly, its $127ish. From what I know, its a simple install, just pull out the old, then in goes the new.

Link :http://forum.mazda6club.com/index.php?showtopic=71978

Có bác nào biết rõ hơn giải thích cho anh em cái

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Em không hiểu vì sao các bác suy tư những linh kiện của Mer hay Bim nó đắt một cách vô lý:D:D:D Chính sự đắt đỏ đó mới tạo nên một con xe đắt như vậy[8D][8D][8D] Vậy khi bác chọn mua xe : " Bác đã chọn theo tiêu chí nào? ";);)
Có thể bác ra ngoài mua một linh kiện giá rẻ hơn, nhưng sẽ không được hãng công nhận nếu có vấn đề xãy ra thì bác sẽ phải chịu trách nhiệm không chỉ cho linh kiện đó và kể từ đó về sau hãng sẽ không còn trách nhiệm đối với con xe của bác. Trong khi đó vô hãng: có thể cũng là linh kiện đó ( giống y chang) nhưng giá có thể gấp 5 lần nhưng hãng chịu trách nhiệm cho linh kiện mới thay đó ( cho dù xe đã hết bảo hành ) :D:D
Với lại em tin rằng vô hãng linh kiện đó chắc chắn mới 100% ( Bim và Mer không bán rẽ danh tiếng của nó bằng một sản phẩm có trị giá vài ngàn usd huống chi là vài triệu đồng VN) Chứ bác ra ngoài có chắc là linh kiện đó mới 100% không?[8D][8D] với công nghệ luộc đồ bây giờ thì không có gì không làm mới lại được.:)
Mỗi hãng xe họ đã test và đưa ra công thức thay thiết bị linh kiện làm sao cho con xe của họ vận hành tốt nhất ( đương nhiên họ cũng đã tính đến trừ hao và cũng như túi tiền của khách hàng). Nếu các bác theo đúng những hướng dẫn đó thì xe của các bác sẽ ít hỏng hóc dọc đường.:):)
Cảm giác của bác như thế nào, khi nhìn thấy một chiếc Mer, Bim, Honda Civic, Toyota camry 2007 nằm hư dọc đường?:(:(:( Đó là một hình ảnh không hay cho các hãng xe.:mad:

Bác đã chọn một con xe không có phổ thông thì hãy theo : " Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng" :D:D:D

Tập Lái
8/1/07
8
0
0
www.otosaigon.com

Lọc xăng nó o phía dưới thùng xăng, còn lọc xăng thì nằm ở dưới băng ghế sau bên phụ.