Tập Lái
17/9/15
17
2
3
33
Hồi trc xe e mới mua về cũng bị kêu ở phần cđ, sau tìm mãi mới ra là kêu ở trục láp bên lái, thay mới hết kêu. Xe e xe # ko fai M

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
trước hết là đảo bánh xe đi đã, chạy mười mấy ngàn thì đáng lẽ đảo bánh 2 lần rồi chứ... :3dcuoi:
nếu tiếng động theo vị trí bánh xe mới đảo thì do mâm & lốp, còn vẫn ở chỗ cũ thì do bạc đạn của ổ trục bánh xe...

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Vô hãng bắt nó kiểm tra, leo lên xe ngồi cho nó lái rồi nghe tiếng kêu luôn bác, cần thì bác lấy thử xe lái thử hoặc mượn 1 xe khác chạy thử xem nó có bị vậy ko? Xe bác còn mới nên nhiều khi hãng nó ngại bảo hành nên nó nói với bác vậy thôi, an toàn của mình thì mình phải làm tới nơi tới chốn.

Hạng D
17/6/15
1.967
2.977
113
Vô hãng bắt nó kiểm tra, leo lên xe ngồi cho nó lái rồi nghe tiếng kêu luôn bác, cần thì bác lấy thử xe lái thử hoặc mượn 1 xe khác chạy thử xem nó có bị vậy ko? Xe bác còn mới nên nhiều khi hãng nó ngại bảo hành nên nó nói với bác vậy thôi, an toàn của mình thì mình phải làm tới nơi tới chốn.
chi cho mệt vậy , mua toy cho lành :3dcuoi:

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Xác nhận là xe em cũng bị như xe bác chủ!! Camry!! Em cũng đã từng lên hỏi trên dđ,ae cũng chỉ là kiểm tra bạc đạn,nhưng khi mang lên hãng thì thợ nói là do lốp!! Lúc đầu ko bị,nhưng sau khoảng 17k km thì kêu!! Khi chạy ngồi trong xe,đóng hết của lại thì nge tiếng cành cành dội vào,nhanh chậm theo tốc độ chạy,khá là khó chịu!! Mở của ra thì lại ko nhe! Mà cảm nhận từ hai banh sau!! Em đi kiểm tra 2lan rồi,lần đầu thì cân mâm bấm chì mà vẫn bị!! Riết mệt quá em để kệ luôn!! Mà khó chịu lắm,xe cách âm bên ngoài tốt mà cứ nge tiếng đó vọng vào!! Em cảm giác hình như bánh bị ovan trong ko đều,hoặc có gì cạ vào nên tiếng kêu nhanh chậm theo tốc độ xe!! Bác chủ đi kiểm tra rồi lên chia sẻ lại với em nha! Hoặc nếu đc bác pm cho em biết với!!

Camry 2.5G em cũng bị, gần được 20k rồi. Chỉ cần đạp lên tới 55 là bắt đầu kêu cục cục bánh sau, nhanh dần đều cho đến khi qua khỏi 60 thì không còn nghe nữa. Em đã đi đảo lốp, cân mâm bấm chì các kiểu vẫn không hết. Định bụng bảo dưỡng 20k sẽ hỏi kỹ thuật luôn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: porche911gt3
MHH
Tập Lái
27/5/14
4
9
3
38
Xe em lúc trước cũng có tiếng động như các bác, chev orlando, trước đó đã thay vỏ cân mâm, bấm chì nhưng ko hết, vào gara mấy bác kỹ thuật viên chạy thử cũng công nhận có tiếng đó, mấy bác cho lên cầu nâng, gỡ hết đá bám trên vỏ => đi hết hẳn...

Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
Bác chủ thử chịu khó test bằng cách lấy lốp sơ cua ra thay vào từng lốp chạy thử xem còn bị không. Nếu phát hiện ra lốp nào bị thì vệ sinh lốp đó xem :D. Không hết thì đem ra cân mâm bấm chì, chỉnh thước lái. Nếu không hết nữa thì ... bó tay

• Like
Reactions: nbt74 and Munchen
Tập Lái
23/9/11
5
3
3
cái này em nghĩ lỗi do xe lắp ráp....mới 1 năm mà đã thế...:( e đi mazda 3 bản nhập Taiwan thôi nhưng ôn định là lành lắm... bây giờ muốn lên md6 mà ko có bản nhập mà lên

Tập Lái
19/11/14
39
11
8
66
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác thử kt miếng lót phía sau để bánh sơ cua xem, nó không vừa vặn bị bập bênh khi ta để đồ lên nên qua chỗ dằn sóc xẽ phát ra tiếng kêu,