Tập Lái
10/12/12
43
15
8
Thắc mắc về lỗi chuyển động Mazda 6 All New ...

Bẩm các cụ, tình hình là xe Mazda 6 vợ cả nhà em đi đuợc 1 năm...mọi thứ đều bình thuờng chỉ trừ duy nhất là tiếng động tăng dần đều ở bánh xe hay trục xe..., cái này em vẫn chưa phát hiện đuợc nguyên nhân...các thợ ở hãng Mazda cũng nói là bình thuờng và nói đó là do lốp xe này nó vậy. Nhưng theo em nó ko bình thuờng tí nào...[pagebreak][/pagebreak]

Vì tiếng bịch bịch bịch tỉ lệ thuận và tăng dần đều với tốc độ, cảm tuởng như trục bánh khô dầu sẽ phát ra tiếng này khi chuyển động, truớc kia lúc mới mua về ko bị, mà các xe khác em đi cũng ko có hiện tuợng này.

Có cụ nào cũng bị hiện tuợng như em hay đã khắc phục đuợc rồi mong chỉ giáo giúp. Em kính vodka các cụ cao kiến.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/10
217
101
58
Hà Nội
Theo kinh nghiệm của em, bác chủ thớt nên kiểm tra lại các vấn đề sau:
1. Bốn bánh xe mất cân bằng động sẽ gây ra hiện tượng này, để loại trừ bác nên đi cân bằng động 4 bánh.
2. Nếu cân bằng động không hết, bác nên kiểm tra lại bạc đạn đỡ láp (chỉ có bên cây láp dài), nếu bạc đạn bị nước vào thì không gây ra hiện tượng này, ngoài ra kết hợp kiểm tra bạc đạn 4 bánh xe luôn.
RG

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
M6 của em cũng 1 năm, nhưng ko nghe gì ngoài tiếng lốp ồn cảm giác ngày càng tăng, hỏi bà cả bà bảo "vẫn thế như xưa"

Hạng B2
28/7/13
417
702
93
14
Xác nhận là xe em cũng bị như xe bác chủ!! Camry!! Em cũng đã từng lên hỏi trên dđ,ae cũng chỉ là kiểm tra bạc đạn,nhưng khi mang lên hãng thì thợ nói là do lốp!! Lúc đầu ko bị,nhưng sau khoảng 17k km thì kêu!! Khi chạy ngồi trong xe,đóng hết của lại thì nge tiếng cành cành dội vào,nhanh chậm theo tốc độ chạy,khá là khó chịu!! Mở của ra thì lại ko nhe! Mà cảm nhận từ hai banh sau!! Em đi kiểm tra 2lan rồi,lần đầu thì cân mâm bấm chì mà vẫn bị!! Riết mệt quá em để kệ luôn!! Mà khó chịu lắm,xe cách âm bên ngoài tốt mà cứ nge tiếng đó vọng vào!! Em cảm giác hình như bánh bị ovan trong ko đều,hoặc có gì cạ vào nên tiếng kêu nhanh chậm theo tốc độ xe!! Bác chủ đi kiểm tra rồi lên chia sẻ lại với em nha! Hoặc nếu đc bác pm cho em biết với!!