OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
hmdung nói:
Dc phep di thang vao lane trong nha Bac, de tranh un tac khi queo trai
Khong bi phat day la bien 411
Không có biển 411 đâu, chỉ có mũi tên chỉ hướng dưới đường thôi, nên nhiều người lăn tăn vì không chắc chắn. Bác có thể xem lại clip sau từ thời điểm 12' 05" đến Dầu Giây nhé
[tube]http://youtu.be/WV6BAJsTOkk[/tube]

Tập Lái
14/12/10
22
104
43
c0805 nói:
vantruongvpc nói:
Em thấy chỗ đó có làn trong bên phải có mũi tên cho phép đi thẳng mà, ko thấy bảng phân làn theo phương tiện. e đã đi mấy lần.
Chỗ Ngã 3 Trị An thì e cũng đi làn Phải, có mũi tên đi thẳng và biển phụ " được phép đi thẳng khi đèn đỏ"
Em đã để ý và cũng không thấy biển 411 (thông báo số lượng làn đường và hướng đi trên mỗi làn đường). Vậy thì em sẽ theo mủi tên vẻ trên đường. Theo đó, tại ngã tư này, theo hướng Trảng Bom - Long Khánh có hai làn đường. Xe đi thẳng đều có thể đi trên hai làn này. Vấn đề còn lại là lách từ làn trái vào làn phải lúc nào để khỏi cán vạch liền.

Cảm ơn bác vantruongvpc đã góp ý giúp em.
Bây giờ ra đường bẫy giao thông rất nhiều,,lẽ ra khi vẽ mũi tên làn bên phải thì phải xóa vạch liền để tách làn nhưng bác chánh kg chịu xóa nên lái xe kg dám chuyển làn.Vì vậy cái này hên xui thôi.

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38
Mà chậm 1 chút cũng đâu sao bác, bác vô trong có 2 bánh chạy cọ quẹt cũng mệt
Mà khúc này đông thật:p

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
thuclk nói:
Bây giờ ra đường bẫy giao thông rất nhiều,,lẽ ra khi vẽ mũi tên làn bên phải thì phải xóa vạch liền để tách làn nhưng bác chánh kg chịu xóa nên lái xe kg dám chuyển làn.Vì vậy cái này hên xui thôi.
Hy vọng có bác chánh nào ghé đọc rồi chỉ đạo xóa bớt nét liền hay cắm bảng 411 ở chổ nét đứt thì tụi em cảm ơn lia lịa luôn đó :)

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
có mũi tên chạy thẳng nhưng vạch liền nên cũng ko qua được bac ơi,thôi chậm chút cho chắc

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.898
133
Túm lại là cứ chuyển lane từ xa rồi chạy lane trong cho khỏi kẹt chỗ Dầu Giây.
Camera ghi rõ ràng mấy ông vượt phải luôn, cái này có đc coi là chứng cớ để phạt kg vậy các bác.