Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Chào các bác,

Hè này, nhà em lại chuẩn bị đi Phan Thiết. Mỗi lần đi là em lại quãi cái ngã tư Dầu Giây vì hướng Trảng Bom - Long Khánh chờ qua rất lâu. Xe 4b xếp hàng dài vì nhiều xe quẹo trái đi Đà Lạt. Trong khi chờ, em ngó thì lane trong thì thấy có vẻ mủi tên đi thẳng. Muốn đi vào lane trong lắm nhưng không dám. Thứ nhất là qua là cán vạch liền; thứ hai, em không thấy xe 4b nào trong lane đó cả.

Theo các bác, xe 4b có quyền đi lane trong khi qua ngã tư Dầu Giây không?

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM
Lane đó dành cho biển xanh & biển đỏ nha bác chủ ,còn biển trắng chiu6 khó xếp hàng nha

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Bạn thấy biển cho phép đi thẳng phía bên tay phải hả?...có kèm chỉ dẫn gì bên dưới không?

Hạng B2
7/11/10
277
103
43
Saigon
@ Bác chủ: Bác thấy có mũi tên đi thẳng tức là dành cho các xe đi thẳng theo hướng đi Phan Thiết chứ đâu dành cho các xe quẹo trái đi hướng Đà Lạt đâu bác.

Hạng C
6/1/10
936
4.338
93
HCM
Em thấy chỗ đó có làn trong bên phải có mũi tên cho phép đi thẳng mà, ko thấy bảng phân làn theo phương tiện. e đã đi mấy lần.
Chỗ Ngã 3 Trị An thì e cũng đi làn Phải, có mũi tên đi thẳng và biển phụ " được phép đi thẳng khi đèn đỏ"

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
vantruongvpc nói:
Em thấy chỗ đó có làn trong bên phải có mũi tên cho phép đi thẳng mà, ko thấy bảng phân làn theo phương tiện. e đã đi mấy lần.
Chỗ Ngã 3 Trị An thì e cũng đi làn Phải, có mũi tên đi thẳng và biển phụ " được phép đi thẳng khi đèn đỏ"
Em đã để ý và cũng không thấy biển 411 (thông báo số lượng làn đường và hướng đi trên mỗi làn đường). Vậy thì em sẽ theo mủi tên vẻ trên đường. Theo đó, tại ngã tư này, theo hướng Trảng Bom - Long Khánh có hai làn đường. Xe đi thẳng đều có thể đi trên hai làn này. Vấn đề còn lại là lách từ làn trái vào làn phải lúc nào để khỏi cán vạch liền.

Cảm ơn bác vantruongvpc đã góp ý giúp em.

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Dc phep di thang vao lane trong nha Bac, de tranh un tac khi queo trai
Khong bi phat day la bien 411