Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Tụi Hàn Quốc tinh thần dân tộc nó cao lắm, toàn dùng hàng hóa trong nước sản xuất hoặc thương hiệu Hàn.

Có khi doanh nghiệp nào đó tặng Mercedis hay BMW Anh Park cũng không hạnh phúc bằng nhận xe Kia hay Hyundai.

Các Bác ra nước ngoài mà gặp người Hàn Quốc thì 99% tụi nó đang xài điện thoại Samsung hay LG và cũng 95% là đi xe ô tô thương hiệu Hàn.

Nghỉ lại thấy buồn VN mình. Có thương hiệu nào ra là trước tiên vào dìm không thương tiết, dù chưa đụng đến sản phẩm lần nào.

Người VN mình mà tinh thần như Hàn Quốc thì Việt Nam mình đi đến đâu rùi.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Nghỉ lại thấy buồn VN mình. Có thương hiệu nào ra là trước tiên vào dìm không thương tiết, dù chưa đụng đến sản phẩm lần nào.

Người VN mình mà tinh thần như Hàn Quốc thì Việt Nam mình đi đến đâu rùi.
Cái đó là do các đấng ở trên làm gương cho con dân Vn mình rồi.Còn ai tin tưởng được nữa.Ở Hàn quốc sản phẩm lỗi nó thu hồi đem đốt hết.Ở vn thì sao? Chính sản phẩm họ làm ra mà họ thấy lỗi là họ chấp nhận lỗ đem đi tiêu hủy hết.VN vì lợi nhuận mà buôn bán hàng láo từ thức ăn nước uống,rút ruộc công trình.1 con đường ở nước ngoài làm chỉ mất 1 phần 3 4 ở Vn mà đi trong vòng 50 năm 100 năm.Ở vn đi nửa năm hết đát.Mới nhất là đang dung túng cho các doanh nghiệp ô tô VN ăn tiền bán hàng dỏm cho con dân khi thuế đã vè 0%.Ôi VN!Người nào mà tự hào tinh thần dân tộc VN thì chắc đang nằm trong 1 nhóm lọi ích nào đó thôi :D

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Xe Thuê pác ạ. Các cty liên doanh hoặc cty nước ngoài giờ toàn đi xe thuê
Toàn bộ xe biển NN mà thuê gì các bác. Ko lẽ e ko biết xe thuê với xe mua, với Samsung sang lắm, người HQ cấp trưởng phòng qua là nhà cửa xe cộ mua cho hết. Hồi đó e cũng thắc mắc mà ko dám hỏi :)

Tập Lái
10/2/18
14
7
3
Hãng Pr tốt. Tốn có 1 chiếc xe để đc lên hầu hết các báo :)

Hạng B2
5/2/14
277
381
63
Thánh phán đọc cái tiêu đề mà méo đọc bài viết à? Giá Note 8 có 979$, còn iPhone X 1.224 lận nhá. Rẻ hơn bán nhiều hơn lạ lắm à?
Tự dưng SS phải sót vó lên vì iPhone X chi vậy nếu tinh thần dân tộc nó cao?
"Để đáp lại đối thủ của mình, Samsung Electronics cũng đang tích cực triển khai nhiều chương trình khuyến mãi nhằm thu hút khách hàng và cạnh tranh với các sản phẩm đến từ thương hiệu Táo Khuyết. Cụ thể, mẫu Galaxy S8+ 128GB đã giảm 60.500 won (54USD) so với mức giá ban đầu. Ngoài ra, Samsung tung ra nhiều phiên bản màu sắc mới cùng với chương trình cho phép người dùng iPhone có thể dùng thử S8 và Note 8 trong vòng 1 tháng."
ê ê ! vậy thánh nào nói Hàn xài toàn iPhone, không phải chém gió làm gì, chống chế gì nữa

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Tụi Hàn Quốc tinh thần dân tộc nó cao lắm, toàn dùng hàng hóa trong nước sản xuất hoặc thương hiệu Hàn.

Có khi doanh nghiệp nào đó tặng Mercedis hay BMW Anh Park cũng không hạnh phúc bằng nhận xe Kia hay Hyundai.

Các Bác ra nước ngoài mà gặp người Hàn Quốc thì 99% tụi nó đang xài điện thoại Samsung hay LG và cũng 95% là đi xe ô tô thương hiệu Hàn.
BMW , Mer giá cao nên Korea không đi nhiều, phim Korea bây giờ thấy xe Germany cũng xuất hiện khá nhiều.

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36

Bác cứ nói quá.:D
Giám đốc cty cũ của mình là cty Hàn, người Hàn đây mà toàn mê Sienna với Fortuner mới đau chứ :p. Lính lác cấp dưới đi toàn innova. Ngoài ra còn có 1 chú cá mập Hiace và 1 chú bán tải Hilux nữa. Nói ra bác đừng buồn chứ mấy ông Hàn đi xe Hàn ở VN toàn mấy tay mới qua lập nghiệp lơ mơ vốn mỏng hay dân giang hồ cho vay nặng lãi ( Cộng đồng người Hàn với nhau ) thôi.;)
PS: Xe cty mua 100% biển 61LD xxx.xx nhé chứ không có xe nào đi thuê cả.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
ê ê ! vậy thánh nào nói Hàn xài toàn iPhone, không phải chém gió làm gì, chống chế gì nữa
Thánh đã mắt kém còn đãng trí, tự xem lại comment đi nhá.
Doanh số iPhone X tại HQ kém là vì nó thiếu hụt hàng, dù là giá của iPhone X gấp rưỡi Note 8.

Hạng B2
5/2/14
277
381
63
Thánh đã mắt kém còn đãng trí, tự xem lại comment đi nhá.
Doanh số iPhone X tại HQ kém là vì nó thiếu hụt hàng, dù là giá của iPhone X gấp rưỡi Note 8.
Không hiểu hả, không cần biết lý do là gì, rõ ràng có thánh nói tụi Hàn toàn xài iPhone, mà doanh số iPhone ở Hàn lại cùi bắp, vậy thì không phải chém gió là gì.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Có anh ở trên lôi giám đốc gì đấy ra xài toàn toy ko thì em ko biết.Chứ em tiếp xúc với người Hàn ( du khách ) đa số xài điện thoại hàn và thích đi xe hàn.Khi đi chọn điểm vui chơi như mát xa hoặc siêu thị thì họ vẫn chọn Hàn,ngay cả đi taxi rất rất ít họ xài uber mà đi toàn grab.Còn khi đi taxi thì họ chọn kia huyndai mà ít chọn toy ( trường hợp ko có xe vẫn đi toy ).Khi em được mời đi ăn thì nó chọn nhà hàng Hàn quốc ko à? em ăn ko hợp nổi.Lúc đó em mới ngộ ra là tinh thần dân tộc họ rất cao.