Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Nội thất Hyundai cũng đâu có kém cạnh Bim, Mẹc...nhưng chữ H nó khác chữ BMW, Mer...huống chi Pờ Gô ;-)

Hạng B2
15/12/12
140
75
28
39
Đắt không thành vấn đề, vấn đề là không có tiền mua :D

Hạng B2
20/12/12
372
78
28
haha -Mới hôm kia em ghé showroom xem thử rồi !! xe có khá nhiều công nghệ mà các bác chưa biết đấy.
Em nghĩ bác cũng ghé thử xem - chứ so sánh vs Yaris thì em nghĩ bác chưa đủ "tầm" để nhận xét về Giá trị & phân khúc xe trong OS này đâu
Giá trị khác nhau xa mà bác.
Co ma cho cac OSER di thu it nhat mot tuan, hoa may danh gia duoc, chu dzo showroom, chay mot vong thi danh gi voi gia chu! :3dchientrung:

Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
ngưỡng mộ giá em nó thật...hàng Pháp!! bữa giờ 408 không thấy ai chạy luôn,giờ dc 208 và 508 nữa!! bắt đầu ngồi đếm sao Pháp xem bao nhiêu em rơi ra đường!!! :)

PA
Hạng B2
31/3/10
146
113
43
sáng nay qua Peugeot Phú Mỹ Hưng xem xe rồi, xe Pháp có những đặc trưng hay thật, Châu Âu nó vẫn khác, hy vọng sự trở lại sau thời gian dài vắng bóng của Peugeot tại Đông Dương sẽ có nhiều thành công, như những gì mà người Pháp để lại sự ảnh hưởng trước đây: những ngôi biệt thự, những chiếc Peugeot 404, những chiếc xe đạp Peugeot bền bĩ, những bệnh viện Xanh pôn, Alexandre de Rhodse, Yersin,...

Tập Lái
1/9/13
9
9
3
Nếu Bác Bùi Kim Kha nói Peugoet 208 nằm chung phân khúc với Mercedes A class và BMW series 1 thì dịch vụ hậu mãi cũng phải so sánh với 2 thằng trên luôn nhé. Một chiếc xe có thương hiệu tốt thì ngoài tính năng của xe còn có những dịch vụ đi kèm như phụ tùng thay thế, độ chuyên nghiệp của nhân viên, cơ sở vật chất, dịch vụ đi kèm : Mer thì có cứu hộ 24/7, bảo trì sữa chữa có xe thay thế cho khách hàng đi tạm, BMW có đậu xe miễn phí, dịch vụ bảo dưỡng tại nhà....

Hạng B2
29/12/11
119
106
43
43
Dân Pháp bản địa còn chê xe Pháp , thích xài xe Đức . Xưa giờ Peugeut đẳng cấp thấp hơn Mer . Giá này T/ Hải để trưng bày , khỏi nhập thêm

Em doc cai comment cua bac ma cuoi dau bung luon ! Em la Viet Kieu Phap, lam viec cho mot cong ty Phap tai Vietnam nen di qua lai hai nuoc thuong xuyen. O Phap, 7/10 chiec xe la mot chiec cua Renault, Peugeot hay Citroen. Nen bac noi la dan Phap che xe Phap la sao? Ho chon Mercedes/Bmw? Deu do em nghi la sai... Tu 2011-2012, cach hang xe Phap noi chung va PSA (Peugeot/Citroen) noi rien, da dau tu them de cho nguoi mua co them Cong Nghe moi va nhung Material moi vao trong nhung san pham cua ho de duoc so sanh voi cach xe Duc, chinh vi vay anh Truong Hai moi cho mot cai gia qua cao nhu vay... O Chau Au, xe Phap van re hon xe Duc. Neu Truong Hai muon ban duoc xe Peugeot hay Renault Vn muon ban duoc xe cua ho, ho nen giam gia... Nguoi mua xe o Vietnam CHI mua xe giu vao thuong hieu nen neu gia van o tren troi thi se khong ban duoc dau.

Ve xe Peugeot thi em da co thue chiec 607, 207, 508 va 208 roi. Xe chay rat dam, nhieu do choi, cong nghe, tiec kiem nhan lieu. Dich vu thi cung kha tot. Xe Phap nhat la Renault thi hay bi loi dien... Vi cai gi cung la dien het. Hien dai qua thi hai dien dung khong cach bac?

Nhung theo em cam nhan thi xe Peugeot la mot nhan hieu tot nhung voi cai gia hon 30.000€ o Vietnam cho em 208 thi la qua..dat gap 2 lan o ben Phap mot em 208 Allure (full option) chi co la 15-18.000€ neu em khong lam. Peugeot thi khong the so sanh voi Yaris vi Yaris thi qua don gian, cung khong the so sanh voi Audi A1/Mercedes A-Class vi no khong phai la xe luxury. 208 thi phai so sanh voi lai VW Golf hoac la Seat Ibiza hay hon.. O Vietnam, thi theo em nghi la nen so sanh voi VW Polo hay Golf gi do thi hay hon.

Em 508, thi nhu mot so bac noi, la ngon roi. Ngon hon Camry, Accord hay Latitude cua Renault tham chi ngon hon Class C theo em cam nhan. Neu phai lua chon mot em C-Class/3-Series voi lai 508 thi em se chon 508 vi option neu hon va gia lai hap dan hon.

Tom lai neu muon ban xe Phap o Vietnam, cach cong ty phai coi lai gia.
Em xin het.

PS : Bai viet cua em khong co dau.. Em xin loi cach bac vi em khong co biet bo dau tren iphone... Va bai viet nay chi la cam nhan cua em thoi, em khong co quang cao cho Truong Hai nha. Merci.

• Like
Reactions: TurboS