Tập Lái
1/9/13
9
9
3
Em doc cai comment cua bac ma cuoi dau bung luon ! Em la Viet Kieu Phap, lam viec cho mot cong ty Phap tai Vietnam nen di qua lai hai nuoc thuong xuyen. O Phap, 7/10 chiec xe la mot chiec cua Renault, Peugeot hay Citroen. Nen bac noi la dan Phap che xe Phap la sao? Ho chon Mercedes/Bmw? Deu do em nghi la sai... Tu 2011-2012, cach hang xe Phap noi chung va PSA (Peugeot/Citroen) noi rien, da dau tu them de cho nguoi mua co them Cong Nghe moi va nhung Material moi vao trong nhung san pham cua ho de duoc so sanh voi cach xe Duc, chinh vi vay anh Truong Hai moi cho mot cai gia qua cao nhu vay... O Chau Au, xe Phap van re hon xe Duc. Neu Truong Hai muon ban duoc xe Peugeot hay Renault Vn muon ban duoc xe cua ho, ho nen giam gia... Nguoi mua xe o Vietnam CHI mua xe giu vao thuong hieu nen neu gia van o tren troi thi se khong ban duoc dau.

Ve xe Peugeot thi em da co thue chiec 607, 207, 508 va 208 roi. Xe chay rat dam, nhieu do choi, cong nghe, tiec kiem nhan lieu. Dich vu thi cung kha tot. Xe Phap nhat la Renault thi hay bi loi dien... Vi cai gi cung la dien het. Hien dai qua thi hai dien dung khong cach bac?

Nhung theo em cam nhan thi xe Peugeot la mot nhan hieu tot nhung voi cai gia hon 30.000€ o Vietnam cho em 208 thi la qua..dat gap 2 lan o ben Phap mot em 208 Allure (full option) chi co la 15-18.000€ neu em khong lam. Peugeot thi khong the so sanh voi Yaris vi Yaris thi qua don gian, cung khong the so sanh voi Audi A1/Mercedes A-Class vi no khong phai la xe luxury. 208 thi phai so sanh voi lai VW Golf hoac la Seat Ibiza hay hon.. O Vietnam, thi theo em nghi la nen so sanh voi VW Polo hay Golf gi do thi hay hon.

Em 508, thi nhu mot so bac noi, la ngon roi. Ngon hon Camry, Accord hay Latitude cua Renault tham chi ngon hon Class C theo em cam nhan. Neu phai lua chon mot em C-Class/3-Series voi lai 508 thi em se chon 508 vi option neu hon va gia lai hap dan hon.

Tom lai neu muon ban xe Phap o Vietnam, cach cong ty phai coi lai gia.
Em xin het.

PS : Bai viet cua em khong co dau.. Em xin loi cach bac vi em khong co biet bo dau tren iphone... Va bai viet nay chi la cam nhan cua em thoi, em khong co quang cao cho Truong Hai nha. Merci.

Trao đổi của bác rất chính xác. Bên Pháp dân họ dùng chủ yếu là xe Renault hoặc Peugoe. Ra đường chỉ thấy những loại trên giống như ở VIỆT NAM xe Toyota đầy đường.
Xe Pháp thì tiện nghi, an toàn, lịch lãm và phong cách như con người và văn hoá Pháp. Về đẳng cấp thì cao hơn Toyota (xe Nhật nói chung- không tính những nhãn hiêu sang trọng như Lexus) nhưng thấp hơn xe Đức .
Về giá cả thì với giá đó ở Việt Nam chắc chỉ làm thương hiệu chứ để có hiệu quả kinh doanh thì có lẽ phải giảm giá và tăng chất lượng dịch vụ sau bán hàng. Mục tiêu và chiến lược của Trường Hải là có tầm nhìn lâu dài sau năm 2018. Như điều kiện hiện nay thì có lẽ chỉ là làm thương hiệu thôi. Khi nào xe Peugeot lịch lãm đi kèm nhân sự và dịch vụ của nhà phân phối cũng sang trọng và lịch lãm thì mới có hiêu quả.
Để Thương hiệu ngày càng mạnh thì phải nhấn mạnh vào những yếu tố nổi trội và duy nhất.
Trên đây là vài chia sẻ vơi các bác quan tâm đến xe Peugoet. Cám ơn các bác .

Tập Lái
3/7/13
6
2
8
sao mà rẻ thế nhỉ.
đáng ra để đại 3-4 tỏi để khách trả giá từ từ :3duongbia:

Hạng B2
2/6/14
106
28
28
33
Giá 208 thế kia em mua polo hatchback còn ngon hơn, xe Đức nhập khẩu nhé. Tương tự vs em 508 thì chọn con passat cc, mazda 6, accord cũng đều ngon và lành hơn.

Hạng B1
11/3/14
63
21
8
Em doc cai comment cua bac ma cuoi dau bung luon ! Em la Viet Kieu Phap, lam viec cho mot cong ty Phap tai Vietnam nen di qua lai hai nuoc thuong xuyen. O Phap, 7/10 chiec xe la mot chiec cua Renault, Peugeot hay Citroen. Nen bac noi la dan Phap che xe Phap la sao? Ho chon Mercedes/Bmw? Deu do em nghi la sai... Tu 2011-2012, cach hang xe Phap noi chung va PSA (Peugeot/Citroen) noi rien, da dau tu them de cho nguoi mua co them Cong Nghe moi va nhung Material moi vao trong nhung san pham cua ho de duoc so sanh voi cach xe Duc, chinh vi vay anh Truong Hai moi cho mot cai gia qua cao nhu vay... O Chau Au, xe Phap van re hon xe Duc. Neu Truong Hai muon ban duoc xe Peugeot hay Renault Vn muon ban duoc xe cua ho, ho nen giam gia... Nguoi mua xe o Vietnam CHI mua xe giu vao thuong hieu nen neu gia van o tren troi thi se khong ban duoc dau.

Ve xe Peugeot thi em da co thue chiec 607, 207, 508 va 208 roi. Xe chay rat dam, nhieu do choi, cong nghe, tiec kiem nhan lieu. Dich vu thi cung kha tot. Xe Phap nhat la Renault thi hay bi loi dien... Vi cai gi cung la dien het. Hien dai qua thi hai dien dung khong cach bac?

Nhung theo em cam nhan thi xe Peugeot la mot nhan hieu tot nhung voi cai gia hon 30.000€ o Vietnam cho em 208 thi la qua..dat gap 2 lan o ben Phap mot em 208 Allure (full option) chi co la 15-18.000€ neu em khong lam. Peugeot thi khong the so sanh voi Yaris vi Yaris thi qua don gian, cung khong the so sanh voi Audi A1/Mercedes A-Class vi no khong phai la xe luxury. 208 thi phai so sanh voi lai VW Golf hoac la Seat Ibiza hay hon.. O Vietnam, thi theo em nghi la nen so sanh voi VW Polo hay Golf gi do thi hay hon.

Em 508, thi nhu mot so bac noi, la ngon roi. Ngon hon Camry, Accord hay Latitude cua Renault tham chi ngon hon Class C theo em cam nhan. Neu phai lua chon mot em C-Class/3-Series voi lai 508 thi em se chon 508 vi option neu hon va gia lai hap dan hon.

Em xin het.

PS : Bai viet cua em khong co dau.. Em xin loi cach bac vi em khong co biet bo dau tren iphone... Va bai viet nay chi la cam nhan cua em thoi, em khong co quang cao cho Truong Hai nha. Merci.

Comment của bác rất hữu ích. Em thấy có 2 vấn đề về xe Peugeot ở Việt Nam: Thứ nhất là cái giá khá cao (nhất là so với Toy thần thánh) khiến khách hàng phân vân, nhất là khi bản thân thương hiệu Peugeot và các xe Pháp khác vẫn chưa định hình được mình đứng ở phân khúc nào tại Việt Nam.Thứ nhì là như bác nào ở trên có nói, bán một chiếc xe nếu là hạng sang thì dịch vụ sau bán hàng phải tương xứng, mà thật sự là xe Peugeot bán ra quá ít tính đến hiện tại, nên đã có ai biết aftersales - service của anh Thaco Peugeot như thế nào đâu.

P/S: như bác nói ở trên giá tại Việt Nam của Peugeot 208 là gấp đôi tại Pháp, em nghĩ là bình thường, có khi còn rẻ, vì mọi xe nhập khẩu vào VN đều cao hơn gấp khoảng 2,5 lần so với giá bán lẻ tại nước sản xuất :D

Tập Lái
14/7/14
2
4
3
45
Cielo Sunroof với viền đèn LED trần. Nếu có trang bị trần sao giống RR thì tuyệt vời ông mặt trời các bác nhỷ...

Hạng B2
19/10/11
202
49
28
Khổ mấy bác!!!!Đa số mọi người chê đắt tiền quá, nhưng qua nhiều hồi nghiên cứu biểu thuế thì mới thấy, tại sao giá Peugeot lại rẽ như vậy. Khi nhập 1 loại xe về thì phải bàn về các loại giá và thuế như sau: Giá bán gốc, Thuế tiêu thụ đặc biệt, Thuế nhập khẩu và VAT.

- Về giá gốc thì em không biết bao nhiêu, nhưng sau khi thảm khảo giá của Peugeot 208 ở Anh Quốc thì nó là 13,445 GBP, mà còn có chữ From =)) . Mấy bác thấy có chữ này thì biết đây là giá của bản thấp nhất rồi, lại còn là xe lắp ráp ở Anh nữa. Vậy em cho giá bán gốc về VN là 12,000 GBP thôi

- Thuế tiêu thụ đặc biệt : 45%
- Thuế nhập khẩu: 70%
- VAT: 10%

*** Đặc biệt chính sách của nhà nước ta là thuế chòng thuế nhé
Do có học về tài chánh nên cũng biết tính giá sơ sơ
Em tính như sau:

- Giá mua = 12.000 GBP
- Cước vận chuyển, bảo hiểm ...= 2.000 GBP (Chi phí từ Châu Âu về VN khác đắc)
- Thuế NK = (12.000+2.000)x70% = 9,800 GBP
- Thuế TTĐB = ((12.000+2.000) + (12.000+2.000)x70%))x45% = 10,710 GBP
Tổng cộng là 34,510 GBP
- Thuế GTGT: 10%
==> Số cuối cùng chưa tính lợi nhuận: 34,510 + 34,510x10% = 37,961 GBP
==> Tiền Việt: 37,961 x 35,000 = 1,328,635,000 <====Giá hơi bị chát ===>. 948,000,000 VNĐ thì quá thấp rồi đúng không?

• Like
Reactions: TurboS
Hạng B2
7/4/10
139
1
18
em n

Em xin het.

em nghĩ bác yêu cầu giảm giá là không hợp lý rồi. vì Peugeot ở Việt Nam sẽ có phân khúc thị trường rất riêng, nên bán giá càng cao càng tăng giá trị và càng lãi !!! vì là dòng xe có phân khúc rất riêng nên có giảm giá thì doanh số cũng vậy !!! nên em nghĩ TH định giá như vậy là hợp lý rồi đó !.

Hạng B2
17/6/14
165
55
28
tp.HCM
hondaotovietnam.com.vn
Bờ - Zô là dòng trùm tiết kiệm nhiên liệu mà sao ko nghe nói tới nhỉ.?
'Động cơ sử dụng trên 508 là loại động cơ xăng Turbo 1.6L cũng là từ sự hợp tác giữa tập đoàn PSA và BMW AG,Peugeot 508 tiêu biểu trong các xe châu Âu về sử dụng động cơ dung tích nhỏ nhưng công suất lớn, tiết kiệm nhiên liệu và đảm bảo các yêu cầu khắt khe về các tiêu chuẩn khí thải."
Bác xem lại nhé.

Tập Lái
2/5/14
0
34
18
xe này giá còn quá rẻ so với cái túi xách của em NGỌC TRINH đến 1ty5 mà các bác cứ chê mắc là sao nhảy