Hạng D
15/11/13
3.854
4.671
113
Không biết các bác cần cái màn hình to đẹp gắn vào chi cho nó mệt không? Cái màn hình a Hải em chỉ dùng nghe FM/CD hoặc xem đường trong phố để tránh chạy lố thôi.
Chạy xe tốc độ 80-120km/h với cách chạy xe máy như VN có tài nào dám chăm chứ vào màn hình đâu? Còn muốn giải trí mượt mà, cảm biến nhạy cứ sắm đại con iPad bự bành ki mua cái giá muốn để đâu để, thậm chí tối lôi vô giường xem phim xxx, hay chơi game cũng được.
Em để dùng Vietmap, để kết nối apple carplay hoặc bluetooth nghe nhạc, để đàm thoại rảnh tay. Những chức năng này màn của anh Hải đáp ứng được gần hết, nhưng chất lượng rất tệ. Tệ nhất là phần âm thanh. Chỉ cần gắn cái DVD pioneer vô là thấy chất lượng âm thanh tốt hơn hẳn rồi, chưa cần lên amply, sub, loa đâu :D. Còn em không bao giờ xem DVD trên xe hết, chỉ nghe nhạc Apple Music thôi. Em cũng không bao giờ bấm màn hình khi chạy, chỉ dùng nút bấm trên vô lăng. Khi dừng xe em mới vuốt màn hình, nhưng mà cái màn của anh Hải nó phản ứng chậm nên nhiều khi rất bực.

Cái màn anh Hải của em sau 1 thời gian sử dụng (8 tháng) thì đã có hiện tượng cảm ứng chạp chờn, nút bấm khi được khi không, và tệ hơn là bây giờ bị vào nước do rửa xe rồi. Em đang làm việc với kia bình tân để được đền cái đầu khác.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Ơ, bác nào xem xe làm móp đáy vô lăng của người ta vậy cà

Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
thua Hyundai Sonata

bữa ngồi vào chiếc Sonata thấy khác hẳn so với K3 hay Cerato hay Camry 2.0 của anh bạn

em đánh giá mức độ hoàn thiện của các chi tiết của Optima vẫn thua Sonata
chưa kể thị trường người dùng Optima ít hơn so với Sonata, nên sau này cộng đồng hỗ trợ cũng không phong phú bằng.
chuẩn nè, có tầm 1t em lấy sonata đi sướng hơn nhiều :3

• Like
Reactions: SUZAKING
Tập Lái
3/6/15
3
0
1
32
bỏ từng ý tiền mà mua em này thì tớ chịu...cảm biến và chạm giá 1.2 củ 1 bộ..cảm biến áp suất lốp cũng từ củ 2 đến củ tư..bi xenon cả bộ tầm 7 củ..thêm vào mà lên tỏi mấy..vãi..
Camry thì sao bác?

Hạng B1
14/1/16
83
35
18
45
Xấu như cờ hó. Mất công mất ăn mất ngủ đợi cả tuần ko lấy xe để xem thế nào. Con trong hình chắc là 2.0 ATH có màn hình 4,5". Còn sự thật là con 2.0 AT chỉ có màn hình 3,5", không biết sẽ còn xấu dã man như thế nào nữa. Rồi phía taplo thì bỏ hẳn 1 dãy nút đẹp mê hồn mà thay vào 1 bảng led nhìn ngu kinh khủng, như xe rẻ tiền. Màn hình đã bé tí còn lắm nút nhìn như nhà quê. Phía dưới cùng thì để mấy cái lỗ sạc với usb lòi ra nhìn như xe phế thải. Nói chung là xấu không thể tả được. Thôi mua m6 forrm 2014 cho lành, chấp nhận lỗi mode 2 năm chứ ko thể bỏ 1 tỷ ra ôm cái phế vật này được. Xấu hơn con optima 2015 nhập nhiều cả trong và ngoài, xấu hơn cả Cerato. Vĩnh biệt KIA.

Hạng B1
14/1/16
83
35
18
45
Em thì em không muốn tranh luận về xe Hàn hay xe Nhật cũng không muốn nói thương hiệu nào xấu tốt, Chỉ muốn cùng các Bác lên tiếng để cho Toy ngày một tôn trọng dân mình thôi. Cuo5c sống đã khó khăn rồi còn phải chấp nhận đi cái xe mắc gấp mấy lần nước khác. BUỒN...

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Bản GT Line hiện tại là: 1,045 tỷ. Vậy nhập nguyên con full-option giá chêch lệch ko nhiều.
Để em nhập nguyên con full-option từ Mỹ về rồi làm bài review "2016 KIA OPTIMA full-option from USA" cho các Oser xem chơi :3dcuoi:
Ngon quá bác :D