Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Mình hóng con này ra mắt như thế nào : "Ở phiên bản hybrid cắm sạc – PHEV sử dụng động cơ xăng 4cyl 1.6L kết hợp với một động cơ điện cho ra tổng công suất 261 mã lực và mô-men xoắn 350 Nm"

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Vậy là từ bây giờ Thaco sẽ xây dựng hệ thống sãc công cộng chăng, cá nhân thấy hybrid đang thích hợp ở VN hơn do cơ sở hạ tầng chưa có
Em thích comment này của bác, phải có thêm tay chơi nhảy vào để xây hạ tầng chứ mình Vinfast lẻ loi quá. Nhưng báo chí chưa có tin gì cả, nên em nghĩ có khi lại thuê lại hạ tầng chứ không chịu đầu tư. Dù sao cũng mong có thêm vài đồng chí xe điện nữa nhảy vào cho xôm tụ, càng đông càng vui, càng có lợi cho người dùng.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Ngóng EV6 về để mấy anh định bán xe điện ở Mỹ nhìn mà học tập
Em sợ mong ước của bác sẽ khó thành hiện thực lắm, vì xây hạ tầng trạm sạc phải bỏ tiền ra rất nhiều mà nguy cơ lỗ 3-5 năm là chắc chắn. Hyundai, Kia xây ở Hàn Quốc thì em thấy còn có lý, chứ bỏ tiền cho dân Việt thì chỉ có người việt thôi. Xe máy MBI Hàn Quốc chém gió xong cũng phắn mất dép luôn, không để lại dù là 1 con xe.
Tuy vậy thì em chào đón Kia, không xây hạ tầng mà bán cũng ok, dù sao có cạnh tranh thì thị trường cũng lành mạnh hơn.

Hạng C
11/10/16
615
759
93
37
Em sợ mong ước của bác sẽ khó thành hiện thực lắm, vì xây hạ tầng trạm sạc phải bỏ tiền ra rất nhiều mà nguy cơ lỗ 3-5 năm là chắc chắn. Hyundai, Kia xây ở Hàn Quốc thì em thấy còn có lý, chứ bỏ tiền cho dân Việt thì chỉ có người việt thôi. Xe máy MBI Hàn Quốc chém gió xong cũng phắn mất dép luôn, không để lại dù là 1 con xe.
Tuy vậy thì em chào đón Kia, không xây hạ tầng mà bán cũng ok, dù sao có cạnh tranh thì thị trường cũng lành mạnh hơn.
Khó gì đâu bác:
1. Đấy là kế hoạch 2022 của Thaco chứ ko phải em tự nghĩ ra.
2. 1 chiếc xe mang tính biểu tượng cao của hãng để người dùng thêm niềm tin vào các sản phẩm khác thì đâu cần đặt nặng doanh số. Xây dựng trạm xạc tại hãng như cách Porches bán Taycan cũng là đủ rồi. Bảo a Hàn đi đầu tư hạ tầng cho VN thì đúng là viển vông nhưng bảo đầu tư cho chính những người Hàn và doanh nghiệp Hàn đang làm ăn ở VN thì cũng ko phải quá mơ mộng.

Hạng C
3/2/20
705
818
93
Mấy xe xoàng xoàng như sorento, santafe, seltos, cerato về đã ép đám thùng tôn muốn nghẹt thở.
Mang thêm đám xe công nghệ về rồi thùng tôn biết sống sao
Đi ngủ bác ơi

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Khó gì đâu bác:
1. Đấy là kế hoạch 2022 của Thaco chứ ko phải em tự nghĩ ra.
2. 1 chiếc xe mang tính biểu tượng cao của hãng để người dùng thêm niềm tin vào các sản phẩm khác thì đâu cần đặt nặng doanh số. Xây dựng trạm xạc tại hãng như cách Porches bán Taycan cũng là đủ rồi. Bảo a Hàn đi đầu tư hạ tầng cho VN thì đúng là viển vông nhưng bảo đầu tư cho chính những người Hàn và doanh nghiệp Hàn đang làm ăn ở VN thì cũng ko phải quá mơ mộng.
Kế hoạch 2022 thì em sẽ đợi hết 2022 rồi cập nhật xem thế nào. Mà bác cho em xin bản kế hoạch để tham khảo thông tin về số lượng trạm sạc, vị trí, chi phí ....