4/4/15
461
461
63
47
chạy xe 2 bánh 1 gọi tắc là xe A.chạy đúng luật.xe 2bánh 2 gọi là xe B. đối diện lấn làn. hai bên va chạm nhau.xe 2b B sảy ra chết người.vậy theo luật xe A có bị khởi tố không,có đềnh tiền để khắc phục hậu sự không?

Chỉnh sửa cuối:
4/4/15
461
461
63
47
đã nói rỏ là cách chạy giữa hai xe rồi còn gì. Lên đây là hỏi luật giao thông chứ ko phải học chữ nhé. Bác viết mà là diết, còn sai mà bác viết xai.viết cẩu thả vậy mà bác tùy lỗi ai chứ? Ai sai vậy?

..

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
đã nói rỏ là cách chạy giữa hai xe rồi còn gì. Lên đây là hỏi luật giao thông chứ ko phải học chữ nhé. Bác viết mà là diết, còn sai mà bác viết xai.viết cẩu thả vậy mà bác tùy lỗi ai chứ? Ai sai vậy?

..
hehe, bình tõm.
đối riện mà khoảng cách thấy nhau từ bao xa? tốc độ bi nhêu? va chạm bên phần đường của A hay B? có cồn trong máo k? đang chở mấy người? xe có độ chế gì hok? lái xe có bằng chưa? túm lại nhiều yếu tộ nửa. k dể vại đâu.
còn chết người rồi, thì chặng bàn đụng sai nựa, ít nhật cụng phải có ít xèn hỗ trợ đái.
Mà diệc ở đâu vại?

• Like
Reactions: wasabina and BinAn
4/4/15
461
461
63
47
các bác thông cảm nhé.tui chữ nghĩa còn nghèo nàn lăm.có viết sai ném nhẹ nhẹ thôi.tui tự ái lắm mai mốt ko dám lên góp vui với mấy bác nữa đó hihi. Tui có nhiều chuyện vui lắm hehe.

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
đúng là đọc xong nổ lun con mắt.. còn vụ việc thì mơ hồ chưa biết đúng sai lun..

P/s: bác chủ thớt mi mốt ráng viết đúng chính tả và đầy đủ thông tin thì sẽ có anh em hỗ trợ liền.

• Like
Reactions: hùng B2
4/4/15
461
461
63
47
tôi bỏ học mấy chụt năm rồi mấy bác. Công việc của mình ko có điều kiện cầm viết bút.nên văn chương chữ nghĩ tôi dỡ lắm.ko giỏi được như mấy bác.tuy nhiên tôi cũng nổ luật sấm cho mình được cái 4b để thỏa mãn sự đam mê.mà đã đi 4b thì phải học hỏi.nếu học sớm thì tôi đâu có đống học phí hơi bị nhiều rồi đó.cầm cái đt nhảm với mấy bác cho vui.mà làm gì tệ đến nỏi xem mà muốn nổ con mắt dữ vậy.nói quá.sau này thấy cái ních này là đừng ngạc nhiên nữa nhé.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
chạy xe 2 bánh 1 gọi tắc là xe A.chạy đúng luật.xe 2bánh 2 gọi là xe B. đối diện lấn làn. hai bên va chạm nhau.xe 2b B sảy ra chết người.vậy theo luật xe A có bị khởi tố không,có đềnh tiền để khắc phục hậu sự không?
Bác nói em trong avatar ra nói chiện zới công an là bác đúng 1000% lun. Khỏi lăn tăn c mệt người.

• Like
Reactions: Latumi and nt.08437