Hạng B2
24/7/11
103
126
43
HCM
Mình không hứng thú dự án này cho lắm. Thực tế giá như vậy tương đối không tốt.
Mình đồng ý nếu so sánh khoảng cách so với PMH thì cũng tương đối gần. Nhưng thực tế khu này tương đối thấp, đường đi tới cũng tương đối thấp. Lại nằm ở LA, các bạn nên nhớ cái nhà ở LA nó sẽ khác ở SG (TP.HCM), ngay ở SG mà huyện khác quận cũng sẽ khác cho dù là ở Nhà Bè có những khu cũng tốt. Nhưng cái giá trị tên gọi nó rất khác.
Hơn nữa khu LA này toàn công nhân... dân trí môi trường sống không tốt. Nói chung là giá quá chát so với giá trị thật. Nếu 200-300 triệu/100m thì ok... haha. Đó là vài ý kiến của mình.

Hạng C
24/2/11
793
18.916
93
Mình không hứng thú dự án này cho lắm. Thực tế giá như vậy tương đối không tốt.
Mình đồng ý nếu so sánh khoảng cách so với PMH thì cũng tương đối gần. Nhưng thực tế khu này tương đối thấp, đường đi tới cũng tương đối thấp. Lại nằm ở LA, các bạn nên nhớ cái nhà ở LA nó sẽ khác ở SG (TP.HCM), ngay ở SG mà huyện khác quận cũng sẽ khác cho dù là ở Nhà Bè có những khu cũng tốt. Nhưng cái giá trị tên gọi nó rất khác.
Hơn nữa khu LA này toàn công nhân... dân trí môi trường sống không tốt. Nói chung là giá quá chát so với giá trị thật. Nếu 200-300 triệu/100m thì ok... haha. Đó là vài ý kiến của mình.
Mềnh cũng không mua khu này vì không có nhu cầu nhưng giá 200 tr/m2 thì ko bao giờ có. Đơn giản vì tính đơn giá làm hạ tầng xây dựng của một khu đô thị đã 1.5-1.7 triệu/m2 rồi. Mua ở đây thì các anh phải nghĩ đến những người đi làm ở Long An Nhà Bè chứ cứ so khoảng cách về SG làm gì.

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Theo mình được biết thì Star village Nhà Bè giá từ 8,5tr-12,5tr. 8,5tr/m2 dành cho biệt thự, 9tr đường nhỏ 12m; 12,5tr đường lớn 30-40 met.
Tiến đố thanh toán 14tháng/nền 82,5m2/100m2 + 36 tháng xây hoàn thiện nhà theo quy hoạch 1 trệt 2 lầu. Các lô đường lớn mặt tiền phải xây liền. (P/s: Mình là người mua chứ kg phải sale đâu nhé)

Thanks bac nhìu nha chi tiết quá :D
Lô đường nhỏ thì 14 tháng ttoan + 36 tháng xậy = 50 tháng đúng k bác?
Mà cái lô đường lớn mặt tiền là k dc đợi 36 tháng huh bác ?

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Mềnh cũng không mua khu này vì không có nhu cầu nhưng giá 200 tr/m2 thì ko bao giờ có. Đơn giản vì tính đơn giá làm hạ tầng xây dựng của một khu đô thị đã 1.5-1.7 triệu/m2 rồi. Mua ở đây thì các anh phải nghĩ đến những người đi làm ở Long An Nhà Bè chứ cứ so khoảng cách về SG làm gì.

e cũng nghĩ như bác. Chỗ này gần 2 khu công nghiệp lớn, thậm chí người đi làm ở q7, Phú Mỹ Hưng ở đây vẫn ổn vì không quá xa.
Giá lại chỉ bằng một nửa so với bên Nhơn Đức Nhà Bè mà chỉ qua 1 cây cầu.

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
LVL- Nhà bè thì không mở rộng 40m đâu, chỉ có làm thêm đường LVL 2 song hành thôi. (vào wikimapia.org sẽ thấy), mình ở MT LVL ngay ngả 3 Long thới-NĐ nên biết. Đường bên này cao hơn bên Nguyễn Bình và chỉ nước lên khi có thủy triều lịch sử. Bình thường mưa lớn thoát nhanh lắm.

Khu này cũng đang hot, vì ANH Tuan garden đã và đang xây rất nhiều (4 căn 3 tấm trong khu), chợ cũng đang hoạt động tốt, độ phủ dân cư ngày càng đông. Mua đầu tư lâu dài cũng rất tốt.

Đất thổ cư trong hẻm cũng là 10tr/m2, Mặt tiền LVL (thổ cư + lộ giới) thì 16tr/m2.

Nếu qua cầu Rạch dơi mà có giá 6.5 tr/m2 thì cũng hợp lý rồi. Năm nào giá cũng điều chỉnh lên.

Về các cầu sắt Long Kiểng, Rạch Tôm đã nằm trên bản vẽ Huyện rồi, đang phân bổ ngân sách. Dự tiến trong vòng 10 năm sẽ có cầu Betong mới cho bà con.

Ở MT LVL chỗ ngã 3 Nhơn đức của bác là bác đang giữ đất trống, ở hay là cho thuê ạ?

MT LVL giờ cho thuê ở kết hợp buôn bán có ổn không bác?

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Lô đường lớn người ta đang xây là từ khi đặt mua đất trong vòng 5 tháng phải xây, có dãy thì yêu cầu trong vòng 12 tháng phải xây. nếu chậm phạt 5tr/tháng. Nghe mấy ổng đang xây tám vậy nên tt lại thôi bác. Nói chung khu này không bán đất mà bán nhà nên cư dân mua phải xây thôi. Mình cũng muốn xây lắm nhưng chưa đủ tiền thôi đành đợi 5 năm sau cũng được. Có tiền thì làm cái móng, rồi làm tiếp phần thân,...haha. Xong hết cũng phải 2,5tỷ - bằng mua cccc nhưng nhà phố thoải mái hơn - tùy vào nhu cầu của mỗi người mà có quyết định riêng. Theo quy hoạch nếu xong khu này 65ha -1000 nền + các tiện ích khép kín compound thì cũng Ok cho người làm việc Khu Nam. Chưa có người ở nhiều mà đã xong siêu thị, sắp xong hồ bơi, công viên. Điện nước cáp quang viettel đã xong, vĩa hè xong một số đường nhỏ.

Ủa nó bán nhà mà sao bắt mình xây là sao bác? E k hiểu lắm T_T
Vừa đặt mua là phải xây, nghĩa là trong time 14 thag trả tiền đất, lại phải trả thêm tiền xây nhà ah ? :eek:

Hạng B2
24/10/16
159
284
93
40
Ở MT LVL chỗ ngã 3 Nhơn đức của bác là bác đang giữ đất trống, ở hay là cho thuê ạ?

MT LVL giờ cho thuê ở kết hợp buôn bán có ổn không bác?

Nhà mặt tiền cao 3 tấm em đang ở, Mặt tiền ở đây làm ăn tốt hoặc cho thuê cũng tốt.

Tập Lái
2/7/16
0
31
12
37
nghe bâu giá toàn 12 đến 15 triệu/m2 nèn 100m2 . Công nhận công nhân cũng giàu ghê :D
Có 6,2tr/m ah, gia tot, duong LVL khong co ngập, chi nho xiu thoi( sau nay mo duong), xa vay moi con cay xanh, chu yeu la he sinh thai chung quanh, chu trung tam ngọt ngạt qua roi, gia Tot, mua de danh di bac