Hạng B2
24/10/16
159
284
93
40
Em mua Anh Tuấn đợt 6.5tr/m2 nè, 2 năm rồi em chưa xuống luôn ko biết điện đài đã bắt chưa :)
Có thảm nhựa dc tí nào chưa bác ?

Điện thì bắt rồi, buổi tối có mở trong nội khu, bên ngoài cũng có đèn nhà nước.
Đườg nội bộ đang rải đá mi, thấy xe ủi lu cứ chạy tới lui hoài, chắc có thể sắp đổ nhựa.

• Like
Reactions: selene
Hạng D
14/11/10
3.041
4.477
113
HCM
Điện thì bắt rồi, buổi tối có mở trong nội khu, bên ngoài cũng có đèn nhà nước.
Đườg nội bộ đang rải đá mi, thấy xe ủi lu cứ chạy tới lui hoài, chắc có thể sắp đổ nhựa.
Em mới gọi hỏi bên Anh Tuấn.
Có khoảng 6 căn đã và đang xây, nhưng chỉ có 1 căn xây đúng thiết kế nên mới hoàn công được, còn 5 căn kia xây sai (xây 1 tầng...) nên ko hoàn công dc. Anh Tuấn cho phép xây vì nhu cầu người dân cần ở nhưng ko đủ tiền xây hết 3 tầng như tk :)
Điện nước thì chắc cuối năm xong, hiện đang bắt ké của 1 nhà dân nhưng vẫn tính giá nhà nước.
Còn nhựa thì phải sang năm !

Hạng B2
24/10/16
159
284
93
40
Có khoảng 6 căn đã và đang xây, nhưng chỉ có 1 căn xây đúng thiết kế nên mới hoàn công được, còn 5 căn kia xây sai (xây 1 tầng...) nên ko hoàn công dc. Anh Tuấn cho phép xây vì nhu cầu người dân cần ở nhưng ko đủ tiền xây hết 3 tầng như tk :)
Điện nước thì chắc cuối năm xong, hiện đang bắt ké của 1 nhà dân nhưng vẫn tính giá nhà nước.
thì đó, dự án nó làm theo lúc xin cấp phép của huyện rồi, phải xây đúng nó mới hỗ trợ ra giấy sổ hồng. Nói chung xây tầm 1 tỉ là ngon và đúng qui hoạch rồi.

Các bác mạnh tay đầu tư xây dựng đi, làm đẹp luôn khu này. Sau tài sản có giá trị

• Like
Reactions: zorojp
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn

e thấy ở 1 số khu CDT cũng linh động cho dân xây trệt, khg hoàn công.

Mà e nghĩ chỉ ở thôi thì khỏi hoàn công cũng đc. Như Anh Tuấn nền 6*20 xây nhà trệt (hoặc thêm 1 lầu) cũng rất đẹp rồi.

• Like
Reactions: hkh_OK
Hạng B2
24/10/16
159
284
93
40
e thấy ở 1 số khu CDT cũng linh động cho dân xây trệt, khg hoàn công.

Mà e nghĩ chỉ ở thôi thì khỏi hoàn công cũng đc. Như Anh Tuấn nền 6*20 xây nhà trệt (hoặc thêm 1 lầu) cũng rất đẹp rồi.
Bữa vào xem nhà container làm rất đẹp. Thấy lạ lạ . 1 căn 3 tấm xong rồi, còn căn đang làm đổ mái Thái sắp xong !
Nói chung ở thì ngon rồi. Chỉ có lúc bán thì đòi hỏi bỏ vốn xây nhà ra giấy tờ.

Hạng B2
24/10/16
159
284
93
40
Các bác cho em hỏi mấy cái cầu sắt trên đường LVL có kế hoạch giải tỏa để xây chưa ?
đang hóng vụ này. Ai biết cho thông tin 2 cây cầu sắt nhé.

Hạng D
14/11/10
3.041
4.477
113
HCM
thì đó, dự án nó làm theo lúc xin cấp phép của huyện rồi, phải xây đúng nó mới hỗ trợ ra giấy sổ hồng. Nói chung xây tầm 1 tỉ là ngon và đúng qui hoạch rồi.

Các bác mạnh tay đầu tư xây dựng đi, làm đẹp luôn khu này. Sau tài sản có giá trị
Em chờ thảm nhựa xong giá nhích lên tí em cho đi luôn chứ em mua 5 năm nay giá vẫn ko thay đổi :(
Em thấy trên mạng đang rao giá khoảng 900tr/120m2 tính ra có 7.5tr/m2 à bác ơi !

• Like
Reactions: hkh_OK and selene
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Em chờ thảm nhựa xong giá nhích lên tí em cho đi luôn chứ em mua 5 năm nay giá vẫn ko thay đổi :(
Em thấy trên mạng đang rao giá khoảng 900tr/120m2 tính ra có 7.5tr/m2 à bác ơi !

thì tại cái quy định 1 trệt 2 lầu á.

Chứ như e nói, khi thảm nhựa xong, cứ làm nhà 1 trệt 1 lầu về ở là khang trang, khg cần quan tâm vụ hoàn công chi cho mệt, chừng nào có tiền thì lên tấm tiếp để hoàn công. Tính ra giá đất+ giá xây vẫn lợi hơn mua nhà trong hẻm lân cận giờ cũng 12-13 tr rùi.

• Like
Reactions: hkh_OK and zorojp
Hạng B2
24/10/16
159
284
93
40
Em chờ thảm nhựa xong giá nhích lên tí em cho đi luôn chứ em mua 5 năm nay giá vẫn ko thay đổi :( Em thấy trên mạng đang rao giá khoảng 900tr/120m2 tính ra có 7.5tr/m2 à bác ơi ! [/QUOTE nói:
6,5tr - 7,5tr/m2 giá cũng quá hời. Giá đó cách đây 5 năm về trước rồi

Hạng B1
22/9/15
63
114
33
Còn đìu hiu hút gió lắm. Muốn ở cũng khó, muốn bán không dể. Đầu tư lâu dài thì được. Giờ mua bỏ đó, đùng nhớ tói,,,