Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Tham khảo máy ảnh KTS

Các bác mua gì thì mua nhưng đừng động đến Nikon và Olympus loại rẻ tiền nhé ! vd: Nikon L6, Olympus FE115...

Nếu biết qua về kỹ thuật thì nên kiếm FujiFilm dòng E (E510 hoặc E550), hơi dày 1 chút, nhưng chụp rất hay, có thể chỉnh tay toàn bộ, giá lại mềm.

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

Trích đoạn: Tuithichxehoi

sao em thấy pix của T100 đẹp nhất..hay tại Tùy ý anh chụp có vấn đề
úi dời ơi em có chụp đâu , web người ta tét lên em chỉ post lại thôi :D ,khá chính xác đó bác :D

Hạng B1
24/7/06
54
0
0
52

Em bỏ 1 phiếu cho Pana TZ3, em khóai cái ống kính Leica :)
Mà sao không ai đề nghị Nikon D40 nhỉ? Giá vừa phải, chụp cũng không phức tạp mà chất lượng thì tất cả những máy đềnghị trên đây không cái nào so được

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: tuyyanh

bác kaka ơi bác post cho em xem hình của bác đi ,cho em mở rộng tầm mắt cái ,bác cho em ba tấm iso auto, và iso 800 ban ngày và iso 800 ban đêm , mong bác chụp , em cám ơn bác nhiều :D

Em định post cho bác xem nhưng sợ mình làm ko "chuyên nghiệp" nên mời bác vào xem ở đây:

http://www.pbase.com/arn/fuji_f30

người ta test F30 với...30D luôn nè :D, chắc bác phải ngất vì shock thui!

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Các bác cho em ké phát, em đang định mua máy quay KTS dùng trong gia đình thôi, giá trên dưới 10 triệu thì chọn loại nào phù hợp? Các bác tư vấn giúp với. Xin đa tạ.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Tiện thể, mấy bác cho em hỏi : SLR, DLR, DSLR khác nhau chỗ nào? Tại sao được gọi như thế, em rối quá, cách đây vài tháng thì chỉ thấy SLR, DLR, bây giờ lại lòi ra DSLR.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

DLR? biết chết liền... :D

xưa chỉ có SLR, nghĩa là single lens reflex, là máy chụp phim 35mm, ống kính có thể tháo rời để thay đổi... lúc đó người ta gọi SLR để phân biệt với loại viewfinder, là loại ống kính gắn chết luôn, thân có thêm một cửa sổ phía trên để ngắm - chụp...

nay có thêm chữ dSLR, nghĩa là digital...

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trích đoạn: pontneuf

Em bỏ 1 phiếu cho Pana TZ3, em khóai cái ống kính Leica :)
Mà sao không ai đề nghị Nikon D40 nhỉ? Giá vừa phải, chụp cũng không phức tạp mà chất lượng thì tất cả những máy đềnghị trên đây không cái nào so được

Các bác ấy đang tư vấn về máy dùng cho gia đình đó bác :
- Nhẹ , gọn , chất lượng vừa phải ...

Còn nếu đã bắt đầu với D40 , vấn đề tiếp theo là 01 ống kính " coi được " . Bác cứ hình dung , đi chơi gia đình , đeo trên cổ một cái máy ~ 450g , 01 ống kính ~ 400g --> ~ 1Kg , trèo đèo lội suối mệt lắm bác ợ .

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

Trích đoạn: PMC

DLR? biết chết liền... :D

xưa chỉ có SLR, nghĩa là single lens reflex, là máy chụp phim 35mm, ống kính có thể tháo rời để thay đổi... lúc đó người ta gọi SLR để phân biệt với loại viewfinder, là loại ống kính gắn chết luôn, thân có thêm một cửa sổ phía trên để ngắm - chụp...

nay có thêm chữ dSLR, nghĩa là digital...

nghĩa là digital...single lens reflex
DLR......digital lens rỏm...:D
bác phỏng có cái avatar độc thế ...nhìn chuyển động hơi bị hay

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Cảm ơn mấy bác, bây giờ thì em đã hỉu