Hạng B1
24/7/06
54
0
0
52
RE: Tham khảo máy ảnh KTS

Trích đoạn: kaka

Trích đoạn: Anh_Vu

Các bác ấy đang tư vấn về máy dùng cho gia đình đó bác :
- Nhẹ , gọn , chất lượng vừa phải ...

Còn nếu đã bắt đầu với D40 , vấn đề tiếp theo là 01 ống kính " coi được " . Bác cứ hình dung , đi chơi gia đình , đeo trên cổ một cái máy ~ 450g , 01 ống kính ~ 400g --> ~ 1Kg , trèo đèo lội suối mệt lắm bác ợ .

Vác 1kg mà cho hình đẹp cũng đáng công hơn là vác máy nhẹ hều mà hình thì í ẹ bác ạ!:D. Những khoảnh khắc đó có thể là vô giá nên hao tí công cũng đáng lắm bác!:D
Đúng rồi đó bác, cái D40 kit (ống 18-55) giá chỉ ngang ngửa với mấy cái compact lọai đắt tiền, nhưng chụp thì chất lượng không chê vào đâu được, cảm giác cầm máy cũng khác với cầm máy compact nữa :). Các bác có xe 4 bánh mà ngại gì, bỏ sẵn trên xe, để chế độ tự động, cần lấy ra bấm phát.
Tuy nhiên nếu có điều kiện, sắm thêm 1 em compact nữa để khi không có điều kiện cầm máy công kềnh thì mang theo, hoặc để phó phó nháy cầm, linh động, dễ chụp. Em phó nháy đang xài cái D70s, phó phó nháy là bà xã em xài cái Pana LZ7, nhưng cứ thích cầm máy D70s của em vì cái LZ7 chụp không đẹp bằng, thường chỉ để quay phim thôi :D

M
ME XE
Guest

Trích đoạn: minhna

Bác khẩn trương khuân con Canon 850 IS thôi , còn lăn tăn làm gì , này nhé : vừa có góc rộng ( 28 mm equivalent ) , zoom 3.8x , lại thêm Image Stabilization , giá lại hạt dẻ mà quan trọng nhất là ảnh đẹp hơn Sony xa lắc ( bác có thể vào dpreview.com để tham khảo ) . Mua tại VN đi bác ạ , rẻ lắm , khoảng 290 - 310 USD thôi , kèm thẻ nhớ 1 G luôn đó . Bác có thê vào hanheldvn.com tìm cậu jlap để mua máy , mình đã mua rồi và thấy chất lương rất tốt .
nghe bác tám thấy ham quá, em cũng muốn tậu 1 chiếc...
bác tư vấn dùm cửa hàng nào? em ở SG. thanks...:):)

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Bình tĩnh nhé các bác.

Features at a glance:

Titanium body with Touch Control Dial
12.1 Megapixels (1/1.7” CCD)
3.7x optical zoom with optical Image Stabilizer
ISO 1600 and Auto ISO Shift
DIGIC III* with Face Detection AF/AE/FE and Red-Eye Correction in playback
2.5” high resolution PureColor LCD with wide viewing angle, plus optical viewfinder
18 shooting modes including ISO 3200 scene mode and My Colors photo effects
Extensive movie options including high resolution XGA, Long Play and Time Lapse modes
Safety Zoom and Digital Tele-Converter* for extra telephoto reach
PictBridge and Print/Share compatible

Features:

10x optical zoom lens with optical Image Stabilizer
8.0 Megapixels
DIGIC III image processor
Face Detection Technology enhanced with new Face Select and Track function and dedicated Face Selector button
Canon’s total anti-blur solution with ISO 1600, Auto ISO Shift and optical Image Stabilizer
Improved Red-Eye Correction in playback
2.5” LCD screen
18 shooting modes including full manual control
Digital Tele-Converter and Safety Zoom*

The PowerShot G9 features:

12.1 Megapixels (1/1.7” sensor) with RAW mode for maximum image control
6x optical zoom lens with optical Image Stabilizer and SR coating*
DIGIC III and iSAPS for lightning fast response, superb image quality and advanced Noise Reduction*
Face Detection AF/AE/FE and Red-Eye Correction in playback
3.0” high-resolution, PureColor LCD II with extra wide viewing angle
ISO 1600 and Auto ISO Shift
Compact body with dedicated ISO and Multi Control dials
25 shooting modes including full manual control and 2 custom settings
Extra telephoto reach with Digital Tele-Converter and Safety Zoom*
Hot shoe support for Canon Speedlite flashes and optional lens accessories
*See Technologies Explained

Features:

3.8x (28mm) wide-angle lens with optical Image Stabilizer
8.0 Megapixels
High ISO 1600 and Auto ISO Shift
DIGIC III* with Noise Reduction technology and Face Detection AF/AE/FE
Improved Red-Eye Correction in playback
3.0” PureColor LCD
Digital Tele-Converter and Safety Zoom* for extra telephoto reach
17 shooting modes and My Colors photo effects
Extensive movie options including VGA 30fps, Long Play and Time Lapse movie modes

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Riêng em thì chọn em này.

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

@ kaka , pontneuf : Vâng , em đồng tình với 2 bác , chỉ cần 1 cái D40 ( 70 , 80 ) gì đó và 01 ống DX VR 18-200mm là ta đủ sức ngao du thiên hạ .

Nhưng bác BeginbyCIVIC đang cần ở một mức độ khác hơn . Khi có đủ kinh nghiệm và đam mê rồi , khi đó tự nhiên bác ấy sẽ biết mua gì , và sẽ tư vấn cho các bác khác ...

:D:D

Trích đoạn: pontneuf

Trích đoạn: kaka

Trích đoạn: Anh_Vu

Các bác ấy đang tư vấn về máy dùng cho gia đình đó bác :
- Nhẹ , gọn , chất lượng vừa phải ...

Còn nếu đã bắt đầu với D40 , vấn đề tiếp theo là 01 ống kính " coi được " . Bác cứ hình dung , đi chơi gia đình , đeo trên cổ một cái máy ~ 450g , 01 ống kính ~ 400g --> ~ 1Kg , trèo đèo lội suối mệt lắm bác ợ .

Vác 1kg mà cho hình đẹp cũng đáng công hơn là vác máy nhẹ hều mà hình thì í ẹ bác ạ!:D. Những khoảnh khắc đó có thể là vô giá nên hao tí công cũng đáng lắm bác!:D
Đúng rồi đó bác, cái D40 kit (ống 18-55) giá chỉ ngang ngửa với mấy cái compact lọai đắt tiền, nhưng chụp thì chất lượng không chê vào đâu được, cảm giác cầm máy cũng khác với cầm máy compact nữa :). Các bác có xe 4 bánh mà ngại gì, bỏ sẵn trên xe, để chế độ tự động, cần lấy ra bấm phát.
Tuy nhiên nếu có điều kiện, sắm thêm 1 em compact nữa để khi không có điều kiện cầm máy công kềnh thì mang theo, hoặc để phó phó nháy cầm, linh động, dễ chụp. Em phó nháy đang xài cái D70s, phó phó nháy là bà xã em xài cái Pana LZ7, nhưng cứ thích cầm máy D70s của em vì cái LZ7 chụp không đẹp bằng, thường chỉ để quay phim thôi :D

Hạng B1
24/7/06
54
0
0
52

Trích đoạn: nguyengia

dòng Fuji S9500 thì thế nào vậy các Bác ??[8|] Giúp em với
Xài cũng được, nhưng không tốt bằng S7000. Cảm giác cầm cái S9500 nó sao ấy, giống như là phần nhựa dỏm. Motor lúc bác lấy focus nghe cứ lục cục... Chất lượng ảnh thì OK.

Nếu các bác thích dòng này thì theo em cái Panasonic FZ8 được đánh giá khá cao trên các site preview, giá OK (khỏang 300$)

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Bác chịu khó vào đây tìm hiểu thôi bác à, trình độ em chưa tới để giúp bác rồi:http://www.dpreview.com/reviews/fujifilms9000/

Hạng B1
24/7/06
54
0
0
52

@ Bác DNT: cái H9 của bác thích nhất cái màn hình 3", xem lại hình chụp rất sướng. Em chỉ không thích Sony lắm, vì ảnh chụp nhìn tổng quan thì OK, nhưng xem kỹ sẽ thấy không rõ nét lắm. Ghét nhất nữa là memorystick giá luôn trên trời!

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Chụp gia đình thì những chiéc Canon mà các NDT post lên là phù hợp nhát . Em vừa mua chiếc 800IS của bác Vũ Nhật, giá rẻ mà chụp đẹp hơn chiếc FZ7 đang có từ trước . Chụp đêm thì Canon ít nhiẽu hơn nhưng đèn hơi yếu !