Hạng C
13/7/11
857
13.076
93
Đứa bạn khởi nghiệp thành công mình quen, học hành và thông minh (theo mình cảm nhận) bình thường. Quãng đời đi làm thuê cũng không gì nổi bật. Do gia đình lâm vào nghịch cảnh nên phải dấn thân thôi, vậy mà nên bột nên hồ.

Đứa bạn làm thuê Director thì gia đình rất giàu, lịch sử làm thuê rất tốt và promising, nên cứ thế làm mãi, giật mình cũng 2/3 đời người rồi.

Sau này không biết thế nào, nhưng giờ, thì thành tựu đứa làm Director thua đứa làm chủ, nhưng cả 2 đứa vẫn chưa bằng thằng ku chơi chung chả gì giỏi, chỉ giỏi mỗi đánh hơi, đi làm thuê tích tiền, vay mượn các kiểu, mua đất để đấy rồi 10 năm lấy lại gấp 10 - 20 lần.

Đời cũng khó nói.
Học hành thì học chứ không lẽ mù chữ. Nhưng cũng không cần quan trọng lắm. Nên dồn tâm trí vào suy nghĩ và đầu tư. Đây là cái tạo sức bật và thay đổi số phận, hơn cả làm thuê hay làm chủ.

Mình thì mình thấy thế.

Nói đâu xa, trên đây phải 50% thua xa a Gà @giahap

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng C
9/2/12
814
20.309
93
Có anh nọ, học 1 biết 10. Làm culi tháng 15k. Bằng cấp tiến sỹ.

Nghĩ mình giỏi, tự tin quá. Mở cty, bay mất 100 tỏi.

Nên, những anh đã kinh qua như anh Ali ở trên nói, đều nhận thấy, bằng cấp chỉ hữu ích khi đi làm culi.

Còn startup, nó đòi hỏi một tố chất khác xa...
làm lương có 15k mà có 100 tỏi để bay, quá thành công rồi còn gì ốp la ơi :D

Hạng D
6/5/07
1.704
18.423
113
Đứa bạn khởi nghiệp thành công mình quen, học hành và thông minh (theo mình cảm nhận) bình thường. Quãng đời đi làm thuê cũng không gì nổi bật. Do gia đình lâm vào nghịch cảnh nên phải dấn thân thôi, vậy mà nên bột nên hồ.

Đứa bạn làm thuê Director thì gia đình rất giàu, lịch sử làm thuê rất tốt và promising, nên cứ thế làm mãi, giật mình cũng 2/3 đời người rồi.

Sau này không biết thế nào, nhưng giờ, thì thành tựu đứa làm Director thua đứa làm chủ, nhưng cả 2 đứa vẫn chưa bằng thằng ku chơi chung chả gì giỏi, chỉ giỏi mỗi đánh hơi, đi làm thuê tích tiền, vay mượn các kiểu, mua đất để đấy rồi 10 năm lấy lại gấp 10 - 20 lần.

Đời cũng khó nói.
Học hành thì học chứ không lẽ mù chữ. Nhưng cũng không cần quan trọng lắm. Nên dồn tâm trí vào suy nghĩ và đầu tư. Đây là cái tạo sức bật và thay đổi số phận, hơn cả làm thuê hay làm chủ.

Mình thì mình thấy thế.
Tưởng so sánh nô gương cài gì thì ra là so với buôn đất! Cái này nói đúng ra là mai mắn và gặp thời! Nếu mà nói có tầm nhìn và buôn đất thì mình nể Ng Văn Mười Hai và Tăng Minh Phụng ah! Đất mấy ông này mà đến giờ thì ....