Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Tình hình là em đang có sẵn 2,4 đến 2,6 tỏi, em ở GV cũng quen nên đang kiếm miếng đất mua xung quanh khu vực GV, hoặc Q12, Thủ Đức giáp GV hoặc Bình Thạnh. Em có vào mấy web rao vặt bđs để tìm và tham khảo. Có điều toàn gặp cò rao 1 đằng mà thực tế 1 nẻo, mất thời gian và nản lắm các bác à. Các bác rành chỉ giúp em nên tham khảo kênh nào uy tín với ạ. Cám ơn các bác nhiều... ^^

Hạng D
16/7/19
1.101
3.349
116
kế nhà em có miếng 48m2 và 50m2 same same giá như bác tìm nè (An Phú Đông Q12, kế bên gò vấp luôn).
Tham khảo thông tin nhà đất web nào uy tín?

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Bác tính mua cc hay mặt đất? Bác xem trên YouHomes nhé. Trong khi các trang đăng tin khác thì hình ảnh và các thông tin về chủ nhà, giá cả, hình ảnh... không được kiểm chứng thì trên youhomes này các thông tin đó đã được xác thực nên rất trực quan và đáng tin cậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Bác mua An Phú Đông như bác gì ở trên nói đó, cầu sắp làm rồi. Còn không thì add zalo của cò khu muốn mua, cò đăng zalo hàng ngày toàn thông tin thực
Bác có nguồn cò uy tín ko, cho em xin với :D Chớ tìm ở mấy group hoặc website đăng tin, em thấy hơi mông lung. Tại nghe nhiều trường hợp cò lừa rồi, sợ vđ

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Bác tính mua cc hay mặt đất? Bác xem trên YouHomes nhé. Trong khi các trang đăng tin khác thì hình ảnh và các thông tin về chủ nhà, giá cả, hình ảnh... không được kiểm chứng thì trên youhomes này các thông tin đó đã được xác thực nên rất trực quan và đáng tin cậy.
Em muốn mặt đất bác ơi :D
Trang Youhomes này lạ nhỉ, lần đầu em nghe. Đó giờ toàn lượn mấy trang như bđs chấm com, mua bán chấm net :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Tình hình là em đang có sẵn 2,4 đến 2,6 tỏi, em ở GV cũng quen nên đang kiếm miếng đất mua xung quanh khu vực GV, hoặc Q12, Thủ Đức giáp GV hoặc Bình Thạnh. Em có vào mấy web rao vặt bđs để tìm và tham khảo. Có điều toàn gặp cò rao 1 đằng mà thực tế 1 nẻo, mất thời gian và nản lắm các bác à. Các bác rành chỉ giúp em nên tham khảo kênh nào uy tín với ạ. Cám ơn các bác nhiều... ^^
Bác dùng từ cò nghe ghê quá, bản thân em cũng là SALE bds. Trên mấy trang đăng tin bđs thì cò cũng có, sale bđs chân chính cũng có và chính chủ cũng có luôn

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Youhomes ok đấy, thông tin trên này được xác thực nên các thông tin trên web khớp vs thông tin thực tế. Nhiều trang thông tin hơi ảo dẫn tới tình trạng, trên web đẹp, ngon, đi thực tế thì méo xơi được.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: caibantron
Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Bác dùng từ cò nghe ghê quá, bản thân em cũng là SALE bds. Trên mấy trang đăng tin bđs thì cò cũng có, sale bđs chân chính cũng có và chính chủ cũng có luôn
He he thực ra thì nghề môi giới BDS hay bị một số người ko ưa nên gọi là cò. Mình thì thấy thực ra vai trò của họ rất quan trọng vì làm cầu nối giữa người mua và người bán nếu đúng với công việc của họ. Bản thân mình nếu tìm mua/ bán nhà mà ko có môi giới giới thiệu thì cũng khó khăn, vì ko phải chủ nhà nào cũng đủ nhanh nhẹn để tự đưa tin tìm bán/ mua nhà cho mình, hoặc có khi họ đưa lên những kênh ít người theo dõi. Tuy nhiên có một số người môi giới lại cố tình ép giá của người bán để nâng giá ăn chênh lệch với người mua vì biết người bán đang rất cần tiền để làm gì đó. Hoặc để kiếm khách thì họ đưa thông tin giả lên mạng và khi mình gọi thì mới rõ.