Hạng C
16/6/11
625
482
63
Xe này mình mới chạy thử, cảm nhận nội thất, ngoại thất rất đẹp, an toàn. Tuy nhiên 273 con ngựa mà chạy không bốc, tăng tốc rất kém vì phải mang cái xác quá nặng. Xe này mua bản 3.5L thì được, bản 2.3L yếu
Xe có 2.1 tấn, nặng gì. Máy xăng mới thì phải qua 1000 km mới mượt. Mà con này phải dùng A95

• Like
Reactions: vuthanhcvsg
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Em thấy có nhiều bác nói rằng xe Ford này sẽ cho Prado của Toy biết tay, làm em nhớ lại vụ xe Mondeo và Camry. Bác nào đã sắm xe hoặc chạy xe ô tô cách nay khoảng 15 năm chắc còn nhớ, con Mondeo khi đó ra đời để cạnh tranh với Camry, được khen ngợi lắm, mà đúng là rất đẹp, cứng cáp, trang bị hơn Camry rất nhiều, giá cả cũng chẳng chênh bao nhiêu...Mọi người tiên đoán Mondeo sẽ cho Camry hửi khói, 1 bài học...nhưng rồi bây giờ kết quả ntn thì đã rõ, Camry phát triển ko ngừng còn Mondeo thì mất tích luôn. Cho nên, em nghĩ ở xứ này, Toy là thần thánh thì các bác đừng bao giờ so sánh các hãng xe khác với Toy :3dcuoi:
P/s: Em cũng từng chạy xe Toy, nhưng giờ Em chạy xe Civic của Honda. Thích hãng khác thì dùng chứ ko so sánh làm gì cho mệt :D

Giờ nói cái này cũ quá rồi bác ơi. Thời Mondeo thì Cam 2.4 còn mâm sắt / số tay / ghế nỉ. Dân trí thấp đi xeu đêu còn khen thì chịu thôi. Nhưng giờ mà còn người nghĩ như bác thì không nhiều.

Mondeo ở EU vẫn được xếp cao hoen Cam. Nó ngưng vì theo kế hoạch One Ford. Đơn giản vạy thôi. Và có bán ít hơn không có nghĩa là không ngon.