Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
Em hông hiểu cái này a.Head @toantruong : nếu chỉ được mua hoặc bán 1 loại HĐ trong 1 ngày, vậy thì sao em đóng vị thế được. Trong khi nếu cầm vị thế qua đêm lại phải nạp tài cho ông VSD nữa.. Nếu đúng vậy thì thiệt là... Bà mịa..

Cái Cá post là quy định của cty nơi Cá mở tài khoản, chưa thấy quy định mới từ ủy ban :)

Hạng D
6/8/16
2.420
18.366
113
Cái Cá post là quy định của cty nơi Cá mở tài khoản, chưa thấy quy định mới từ ủy ban :)
chắc cty nơi anh Cá mở bị ndt úp sọt nhiều quá nên trùng tay :D

Tập Lái
25/5/17
30
1.759
83
Em hông hiểu cái này a.Head @toantruong : nếu chỉ được mua hoặc bán 1 loại HĐ trong 1 ngày, vậy thì sao em đóng vị thế được. Trong khi nếu cầm vị thế qua đêm lại phải nạp tài cho ông VSD nữa.. Nếu đúng vậy thì thiệt là... Bà mịa..
Khúc trên của mail đây anh
"Nhằm đáp ứng Thông tư số 203/2015/BTC, Điều 7 khoản 4 của chính phủ áp dụng đối với tất cả các công ty chứng khoán, nhà đầu tư không đặt lệnh giao dịch thường Phái Sinh vừa mua, vừa bán đồng thời cùng 1 loại chứng khoán trong cùng một đợt khớp lệnh định kỳ, ngoại trừ các lệnh đã được nhập vào hệ thống tại phiên giao dịch liên tục trước đó, chưa được khớp nhưng vẫn còn hiệu lực.

Bắt đầu từ 15h00 ngày 23/12/2019, QUY ĐỊNH GIAO DỊCH CHO KHÁCH HÀNG PHÁI SINH chính thức được thay đổi như sau:

Ps mà mình không hiểu sao ctyck của mình lại bị vậy mà ở chổ khác không có như vậy, chẳng lẽ họ lách luật?

Hạng C
21/7/09
722
385
63
Khúc trên của mail đây anh
"Nhằm đáp ứng Thông tư số 203/2015/BTC, Điều 7 khoản 4 của chính phủ áp dụng đối với tất cả các công ty chứng khoán, nhà đầu tư không đặt lệnh giao dịch thường Phái Sinh vừa mua, vừa bán đồng thời cùng 1 loại chứng khoán trong cùng một đợt khớp lệnh định kỳ, ngoại trừ các lệnh đã được nhập vào hệ thống tại phiên giao dịch liên tục trước đó, chưa được khớp nhưng vẫn còn hiệu lực.

Bắt đầu từ 15h00 ngày 23/12/2019, QUY ĐỊNH GIAO DỊCH CHO KHÁCH HÀNG PHÁI SINH chính thức được thay đổi như sau:

Ps mà mình không hiểu sao ctyck của mình lại bị vậy mà ở chổ khác không có như vậy, chẳng lẽ họ lách luật?
Nó ghi rõ mà cá, miễn là ko đc đặt cùng lúc/thời điểm cho cả buy/short cho 1 số HĐ. Các lệnh trc đó thì vẫn bình thường.

Tập Lái
25/5/17
30
1.759
83
Nó ghi rõ mà cá, miễn là ko đc đặt cùng lúc/thời điểm cho cả buy/short cho 1 số HĐ. Các lệnh trc đó thì vẫn bình thường.
Nếu giao dịch như bình thường thì cty ck không cần gửi mail cho nhà đtư, nhưng cty gửi em thì em suy nghĩ nó có thay đổi, vd nd dưới mail đó anh trước khi thay đổi, sau khi thay đổi
Mà lạ là cty ck lại gửi cho em, còn mấy cty khác bình thường, vậy cứ xem bình thường đi anh, chắc bên cty em có vde

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
"...một đợt khớp lệnh định kỳ.. " thì là 1 phiên chứ anh hả.. :)
@S.H.A.R.K bên VND đúng hông anh..mình cũng nhận mail từ nó

• Like
Reactions: S.H.A.R.K
Hạng D
6/8/16
2.420
18.366
113
ngày nào off đó mấy anh nhỉ... giờ em chỉ mong off để được uống nước ngọt :)

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
chào các bác, theo như anh head đã bàn bạc với các mem, chúng ta sẽ off vào lúc 18h ngày chủ nhật 29/12 chốt lại 1 năm dương lịch nhiueef sóng gió nhé :D, địa điểm: 5ku quán. Ban tổ chức như mọi lần là bên thua độ :D )Như mọi lần, chúng ta luôn welcome mem mới. Trân trọng! a @tuando, @toantruong, @Richievn, @Focus09, @ben.le, @S.H.A.R.K, @buta, @AeroKid, @YOLO, @do_hcmc, @Nok Liu Lo, @Ncdt33, @Tonny tran. Thiếu ai mấy a tag giùm em.

mệt ông @YOLO quá thể :mad:

• Love
  • Haha
Reactions: oto-fan and YOLO
Tập Lái
25/5/17
30
1.759
83
Ros đầu ngày đã sàn, mà flc lại xanh...Anh Quyết thật khó hiểu?