Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Con HVN kinh doanh Q1 có tăng trưởng nhg ko bằng năm ngoái, gia tốc hay là tốc độ tăng trưởng đang chậm lại. Em hiện là dân trong ngành HK nhưng nói thật là em đã tẩu tán hết lượng cổ phiếu HVN và cũng chưa giám nhập lại.
Còn về cách mua đầu tháng, bán cuối tháng thì em đc cái sư huynh mách bảo, các sư huynh còn bảo hãy tìm cổ phiếu có sóng mà lướt, thời buổi này mà bám một vài cổ phiếu là trở tay không kịp
Tks bác chia sẻ về HVN, em sẽ cân nhắc việc bán ra để giảm tỉ trọng vô con này vì em ôm con này khá nhiều.
Em vote cho sóng B bác ơi, nó tái cơ cấu lại và có ĐHCĐ trong tháng 4 này nên theo tâm lý nó sẽ có tin tốt trong ĐHCĐ (nếu ko thì nó cơ cấu lại làm gì)

Tập Lái
23/2/16
36
490
53
Tks bác chia sẻ về HVN, em sẽ cân nhắc việc bán ra để giảm tỉ trọng vô con này vì em ôm con này khá nhiều.
Em vote cho sóng B bác ơi, nó tái cơ cấu lại và có ĐHCĐ trong tháng 4 này nên theo tâm lý nó sẽ có tin tốt trong ĐHCĐ (nếu ko thì nó cơ cấu lại làm gì)
Quý 4/2016 mà mãi đến giữa tháng 3 mới ra được Bctc thì quý 1/2017 chắc đợi mỏi mòn
Em đã cutloss em này ở giá 33
Bác ôm giá nào ?

Tập Lái
30/9/13
36
32
18
Có bác nào ôm cao su Tây Ninh ko? Cứ mỗi lúc giá giảm 1k em ôm thêm 1k cổ phiếu để bình quân giá, giờ hết tiền rồi!