Hạng B2
21/5/08
167
0
0
RE: tháng 8 đến rùi, Zinger rac chưa

Trời ơi đã có Grandis là dòng xe gia đình 7 chỗ rồi còn đưa Zinger vào làm gì? Mấy ông Mitsu ở VN có bị ấm đầu không vậy?
Cái mà Mitsubishi còn thiếu và cần bổ sung vào thị trường VN là sedan (Lancer, Grunder, Galant) hay crossover SUV (Outlander, Pajero,..) hoặc dòng xe nhỏ Colt. Mấy mẫu xe đấy mới cần và có thể cạnh tranh chứ xin lỗi về dòng MPV đa dụng 7 chỗ ở VN thì Innova là bá chủ thiên hạ rồi, giới thiệu Zinger vào có nước húp cháo à?
Dòng xe sedan hay crossover ở VN đang hot nhưng chưa có nhiều mẫu xe thì không tranh thủ giới thiệu vào. Cái chính sách kinh doanh và giới thiệu sản phẩm của Mit phải nói là kém khôn ngoan (nói thẳng ra là khờ dại) cho nên mới bán ế, bị thằng Toy bóp mũi chết nghẻo tại VN, vậy là cũng đáng lắm. Sản phẩm tốt, đẹp, có chất lượng nhưng chính sách không khôn khéo, bất hợp lý => chết sớm
Nghĩ lại năm ngoái, đang bán Lancer Gala và Jolie ngon lành (không bán chạy lắm nhưng cũng không quá ế) tự nhiên đùng một cái ngừng sản xuất 2 mẫu xe đó. Thế là NTD đổ hẳn tất cả qua mua Altis và Innova, không còn thói quen mua xe Mit nửa, bây giờ lại lò dò trở lại bằng Zinger, hẳn NTD sẽ rất nghi ngại. Đúng là dại dột quá Mit ơi, thế là lại thua Toy thôi:mad:

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Giá hai loại khác nhau, mục đích cũng khác nhau.
Jolie chết vì đoán sai lượng tiêu thụ.
Khi Zace ngừng sx, Đại Lý To bán cửa sau Zace chỉ 20-21 trong lúc Jolie gần gần 30. ( bình thường Giá Zace > Jolie) và nhiều vụ khác nửa.

Zinger là xe đa dụng, phổ thông hơn. Công ty nhỏ thì phải chịu bóp mũi, làm sao vẫn sống mà ra những sản phẩm chất lượng là được.

Trích đoạn: xenon

Trời ơi đã có Grandis là dòng xe gia đình 7 chỗ rồi còn đưa Zinger vào làm gì? Mấy ông Mitsu ở VN có bị ấm đầu không vậy?
Cái mà Mitsubishi còn thiếu và cần bổ sung vào thị trường VN là sedan (Lancer, Grunder, Galant) hay crossover SUV (Outlander, Pajero,..) hoặc dòng xe nhỏ Colt. Mấy mẫu xe đấy mới cần và có thể cạnh tranh chứ xin lỗi về dòng MPV đa dụng 7 chỗ ở VN thì Innova là bá chủ thiên hạ rồi, giới thiệu Zinger vào có nước húp cháo à?
Dòng xe sedan hay crossover ở VN đang hot nhưng chưa có nhiều mẫu xe thì không tranh thủ giới thiệu vào. Cái chính sách kinh doanh và giới thiệu sản phẩm của Mit phải nói là kém khôn ngoan (nói thẳng ra là khờ dại) cho nên mới bán ế, bị thằng Toy bóp mũi chết nghẻo tại VN, vậy là cũng đáng lắm. Sản phẩm tốt, đẹp, có chất lượng nhưng chính sách không khôn khéo, bất hợp lý => chết sớm
Nghĩ lại năm ngoái, đang bán Lancer Gala và Jolie ngon lành (không bán chạy lắm nhưng cũng không quá ế) tự nhiên đùng một cái ngừng sản xuất 2 mẫu xe đó. Thế là NTD đổ hẳn tất cả qua mua Altis và Innova, không còn thói quen mua xe Mit nửa, bây giờ lại lò dò trở lại bằng Zinger, hẳn NTD sẽ rất nghi ngại. Đúng là dại dột quá Mit ơi, thế là lại thua Toy thôi:mad:

Hạng B2
12/7/08
212
0
0

Trích đoạn: quockhanh06

Trích đoạn: Air Force One

Chứ Bác gọi Siena là cái gì để Mình biết Mình nhắn ông anh của Mình bên CAD ghé chửi thằng SALER bên đó vì nhỏ đến lớn học mỗi cái tiếng Anh mà xài sai từ khi tư vấn cho khách nhé . . . Còn nếu mà Anh mình bị chửi lại là Bác hiểu Mình sẽ thế nào rồi đó . . . ;)
bác vui tính nhỉ? bác Zeus nói quá chuẩn còn j
làm j có to siena chỉ có to sieNNa thôi !:D
bác sonnguyen cũng đọc ko kĩ này :D

Ối giời ơi , sơ xuất kĩ thuật phát thì mấy Bác phải nói rõ ra , chứ Bác nói thế thì ai mà kô hiều là Bác kô công nhận Sienna là dòng MiniVan . . . Bác cứ đánh đố thế là Hiểu Lầm triền miên đấy . . . :D :D :D

Tập Lái
25/12/07
38
0
0

Theo như thông tin em được biết thì Zinger sẽ được Mit tung vào khoảng tháng 9 để cạnh tranh với Innova của thằng To

Hạng B2
12/7/08
212
0
0

INNOVA lập kỉ lục tổng doanh số sau mấy năm trời rồi thằng ZINGER cạnh tranh gì nữa chời . . . Chán mấy ông MIT , bộ phận kinh doanh với phát triển sản phẩm & thương hiệu của MIT sa thải hết là vừa . . . [8|]

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
56
Saigon

Sales báo giá GLS la 30 690 và GL 27940. Nói chung là thua xe nhập xa, số sàn, cưả sổ trời, không có LCD luôn! Các Bác ghé đại lý xem . . . catolog photo nhe!

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC

option em nó có cái j vậy pác.ra cái giá này thì ngồi đập ruồi coi thằng toy nó bán innova nữa sao ? mit ơi là mit :mad:

Hạng D
2/4/04
1.520
5.526
113
saigon, Vietnam

trưa nay em chạy ngang nhà máy Mit ở Bình Dương thấy 1 em Zinger màu xanh, chỉ nhìn phớt qua nên chưa cảm nhận được gì, chỉ thấy đít xe hơi vuông tí, mặt nạ trước vẩn gala cười nhưng không tròn đều cạnh ngoài như trước mà hơi thuôn và góc cạnh tí.

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

Phải đa dạng hóa sp chứ bác, ra thêm nhưng sp rẻ để phục vụ đối tượng khách hàng bình dân hơn ...

Nhưng em nghĩ Mit mãi mãi vẫn chậm chân. :D:D:D

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Mitsubishi chưa bao giờ là sản phẩm rẻ cả.
Trích đoạn: ABS for Car

Phải đa dạng hóa sp chứ bác, ra thêm nhưng sp rẻ để phục vụ đối tượng khách hàng bình dân hơn ...

Nhưng em nghĩ Mit mãi mãi vẫn chậm chân. :D:D:D