Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Nhà em 6 tầng, có thể chi từ 1 tới 1,5 tỉ cho thang máy. Em đang phân vân dòng thang máy gia đình mini của Kalea nhập khẩu nguyên chiếc của Thuỵ Điển. Cái em ưng nhất của hãng này là có công ty con tại Việt Nam, mọi thứ đều chính hãng và nhân viên của hãng phục vụ. Em khá ngại qua các đơn vị trung gian do dính phốt mấy lần rồi. Các bác đã ai sử dụng thang máy nhãn Kalea này chưa, cho em ít kinh nghiệm nhé.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Thang này nhập khẩu nguyên chiếc, chi phí trên 1 tỉ. Tuy vậy, chất lượng của những loại thang máy này ở mức xuất sắc, hệ thống đồng bộ cao.

Tập Lái
17/11/20
3
2
1
25
Mình sắp xây nhà, cũng quan tâm thang máy. Cần 3 điểm dừng. Hỏi giá thang Kalea thì 1,2 tỷ. Nhu cầu tối thiểu, chỉ cần dùng cho người già, thai phụ, trẻ em; mỗi lần di chuyển tối đa chỉ 3 người.

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Loại này hình như gọi là thang máy trục vít, không cần hố thang hay phòng máy gì. Nhìn cấu tạo đơn giản nên ban đầu mình nghĩ là rẻ hơn loại thông thường. Hóa ra nhầm to.

• Like
Reactions: Thangmaydongdo
4/4/19
26
1
8
40
Tầm ngân sách của bác thì cứ Kalea chuẩn bài, đỡ phải nghĩ nhiều. Thương hiệu 120 năm tuổi, chả nhẽ còn phải bàn thêm.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Hình như Kalea là 1 dòng sản phẩm khác của Cibes Thuỵ Điển hả các bác?

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
44
Theo em nếu kinh tế tốt, bác cứ thang tên tuổi mà dùng, nhà thấp tầng vậy không cần tốc độ cao đâu.

Tập Lái
18/11/20
3
2
3
36
Loại này hình như gọi là thang máy trục vít, không cần hố thang hay phòng máy gì. Nhìn cấu tạo đơn giản nên ban đầu mình nghĩ là rẻ hơn loại thông thường. Hóa ra nhầm to.
Nếu đã không cần mấy cái kia mà lại rẻ hơn thì ai còn lắp thang tiêu chuẩn nữa.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Chọn thang cụ thể, rồi gọi cho hãng, họ sẽ tư vấn bác nên dùng loại phổ thông mà hãng có sẵn, dạng modul, như thế sẽ có giá phổ thông. Khi đã có thang có kích thước, cân nặng phù hợp với nhu cầu, họ sẽ ra yêu cầu kích thước hố thang, để bác thiết kế.
Tuyệt đối bác đừng làm ngược nhé, không nên nghe ai đó khuyên nên để hố thang theo kích thước nào đó, mà chưa có thang cụ thể, sau này gọt chân theo giày vừa mệt, vừa tốn kém.