Tập Lái
18/11/20
3
2
3
36
Nhà em sắp tới có bà lên ở cùng mà bà lại bị khớp chân, đi lại khó khăn. Em tính lắp thang máy để bà đi lại đỡ vất vả. Vợ chồng em thích loại thang máy gia đình nhập khẩu nguyên chiếc, hàng chất lượng, cụ thể là Cibes giá tầm 1 tỷ. Nhưng em không biết ngòai tiền mua thang máy thì thực tế còn cần thêm những khoản tiền gì, hết khoảng bao nhiêu. VD như tiền điện, bảo trì bảo dưỡng, thay linh kiện... Bác nào xài rồi cho em ít kinh nghiệm với.

• Like
Reactions: huyb9
4/4/19
26
1
8
40
Cibes thì ngon nhất trong các dòng thang nhập rồi bác ạ, linh kiện xịn xò, chất lượng nên ko phải tốn tiền bảo hành bảo dưỡng nhiều. Chưa kể còn có văn phòng chính hãng tại VN nên giá hay các dịch vụ khác tương đương như hãng bên Thụy Điển bác ạ

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Có tiền thì xài hẳn hàng nhập khẩu bác ạ, chứ mấy con thang liên doanh 1 năm phải bảo trì 2 lần, rồi 7,8 năm lại thay một loạt linh kiện, chi phí còn quá tội ấy chứ :D

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Thường thì khi lắp đặt thang máy ngoài tiền mua thang các bác phải trả thêm mấy khoản này
- Tiền điện tính theo tháng
- Tiền bảo trì bảo dưỡng theo lần được thỏa thuận trong hợp đồng bảo trì với bên nhà cung cấp
- Tiền kiểm định tùy thuộc vào số năm sử dụng thang
- Tiền thay thế linh kiện tùy thuộc vào chất lượng thang mà bác mua, hảng lởm thì nhanh phải thay lắm =)))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Thường thì khi lắp đặt thang máy ngoài tiền mua thang các bác phải trả thêm mấy khoản này - Tiền điện tính theo tháng - Tiền bảo trì bảo dưỡng theo lần được thỏa thuận trong hợp đồng bảo trì với bên nhà cung cấp - Tiền kiểm định tùy thuộc vào số năm sử dụng thang bác phải kiểm định hàng năm hoặc 3 năm 1 lần - Tiền thay thế linh kiện tùy thuộc vào chất lượng thang mà bác mua, hảng lởm thì nhanh phải thay lắm =)))
Kiểm định thì tùy từng loại mà chi phí và thời gian kiểm định sẽ khác nhau

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Thường thì khi lắp đặt thang máy ngoài tiền mua thang các bác phải trả thêm mấy khoản này - Tiền điện tính theo tháng - Tiền bảo trì bảo dưỡng theo lần được thỏa thuận trong hợp đồng bảo trì với bên nhà cung cấp - Tiền kiểm định tùy thuộc vào số năm sử dụng thang bác phải kiểm định hàng năm hoặc 3 năm 1 lần - Tiền thay thế linh kiện tùy thuộc vào chất lượng thang mà bác mua, hảng lởm thì nhanh phải thay lắm =)))
Theo quy định thì những thang có "tuổi đời" dưới 20 năm thì thời hạn kiểm định là 3 năm, còn trên 20 năm thì kiểm định mỗi năm một lần, mỗi lần khoảng 2 củ với thang dưới 10 tầng bác nhé

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Chi phí bảo trì khá là tốn kém đấy các bác, như nhà em đang dùng thang liên doanh cứ một tháng bảo trì 1 lần mỗi lằm vài dăm cũ, xót hết cả ruột

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Chi phí bảo trì khá là tốn kém đấy các bác, như nhà em đang dùng thang liên doanh cứ một tháng bảo trì 1 lần mỗi lằm vài dăm cũ, xót hết cả ruột
1 tháng là ít đây bác, nhiều thang còn bảo trì 1 tháng 2 lần ấy, nói chung cứ tưởng hàng liên doanh rẻ nhưng đến lúc bảo trì vs thay linh kiện thì tốn kém lắm, quá tội bác ạ

4/4/19
26
1
8
40
Nhà e mới dùng thang Cibes được 2 năm mà phải bảo trì đúng 1 lần, ko phải thay linh kiện gì cả chạy thì vẫn ngon như mới, nói túm lại e khuyên các bác nên dùng hàng xịn đắt hơn nhưng sắt ra miếng ấy

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Bác nào có tiền mà muốn xài thang máy thì chơi hẳn hàng nhập khẩu châu Âu, linh kiện xịn xò từ con ốc, lắp xong là dùng ngon luôn ko phải thay thế linh kiện nhiều như hàng liên doanh. Nói chứ tiền nó chỉ là 1 vấn đề mỗi lần hỏng hóc còn nguy hiểm nữa các bác ạ