Tập Lái
14/1/17
5
5
5
44
Cac Bác cho e hỏi thuê xe tự lái ở Nhật thì hãng nào rẻ, yêu cầu những gì?
Nếu thuê tour riêng người Việt đi về trong ngày ở Tokyo or Osaka, Kyoto thì bác nào có kinh nghiệm or contact thì cho e xin nhé.
P.S: Vé Nhật đang rẻ lắm nhé các bác. E vừa đặt khứ hồi ~4tr6/ng. Cả nhà e 2 vc, 2 kids 18trxx có hành lý nhé. Đi về trong tháng 7 này. Hãng hk bikini nhé.

• Like
Reactions: haitranco
18/8/19
99
20
28
34
Chào bác,
Mình đang sống ở Tokyo đây, đi Nhật thì nói chung là quanh năm mùa nào cũng có cái hay của nó. Quan trọng là bác thích cái gì, ví dụ đi ngắm hoa Anh Đào thì đi mùa xuân tầm cuối tháng 3 đầu tháng 4, muốn đi chơi đuợc nhiều mà giá rẻ thì đi mùa hè (vì bên đây mùa hè giảm giá nhiều thứ lắm, ngày dài đêm ngắn nên chơi được nhiều, thời tiết không quá lạnh, tuy nhiên sẽ có mưa nhiều, động đất cũng nhiều : ))) mùa thu thì khí trời mát mẻ, đi ngắm lá vàng ở Nikko, Nara, v.v. tuy nhiên giá sẽ mắc hơn vì dân Nhật đi du lịch cũng nhiều, tháng 8 có lễ Obon bên đây họ nghỉ đi chơi nhiều. Mùa đông thì lạnh nhưng nếu muốn đi đón giáng sinh, ngắm tuyết, đi Onsen thì cũng hay đó bác.
Do bên đây ít sử dụng Tiếng Anh nên là sẽ khó nếu bác muốn tự đi mà trước giờ chưa đi nước ngoài nhiều, tour thì em nghĩ cứ mua mấy công ty lớn cho yên tâm. Với là Nhật họ làm kỹ mấy cái tour lắm nên em nghĩ công ty du lịch cũng sẽ không có công ty nào bậy bạ đâu.
Lịch trình thì bác đi được bao lâu, nếu tầm 1 tuần thì em nghĩ bác chỉ đủ ở Tokyo xong đi Kyoto cho biết là đã hết ngày. Còn muốn đi cho được nhiều nơi,thì chắc ít ra phải 2 tuần, đi thêm mấy nơi nổi tiếng khác như Hakone, Nikko, Sapporo, Yokohama.
Bác muốn biết thêm gì bên này thì nhắn mình!
Chắc em sẽ chọn đi mùa anh đào hoặc mùa thu ngắm lá vàng thôi