Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
em chào các bác
dạo này thấy nhiều bạn bè đi Nhật về post FB review, nên em cũng tính làm 1 chuyến đi trong năm, nhưng chưa biết tháng nào là đẹp và ít rủi ro về các vấn đề thiên tai ạ? và nên tự đi thì hành trình ra sao? và nếu đi tour thì đi bên nào ok ạ, em ở Quận 3

Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Chào bác,
Mình đang sống ở Tokyo đây, đi Nhật thì nói chung là quanh năm mùa nào cũng có cái hay của nó. Quan trọng là bác thích cái gì, ví dụ đi ngắm hoa Anh Đào thì đi mùa xuân tầm cuối tháng 3 đầu tháng 4, muốn đi chơi đuợc nhiều mà giá rẻ thì đi mùa hè (vì bên đây mùa hè giảm giá nhiều thứ lắm, ngày dài đêm ngắn nên chơi được nhiều, thời tiết không quá lạnh, tuy nhiên sẽ có mưa nhiều, động đất cũng nhiều : ))) mùa thu thì khí trời mát mẻ, đi ngắm lá vàng ở Nikko, Nara, v.v. tuy nhiên giá sẽ mắc hơn vì dân Nhật đi du lịch cũng nhiều, tháng 8 có lễ Obon bên đây họ nghỉ đi chơi nhiều. Mùa đông thì lạnh nhưng nếu muốn đi đón giáng sinh, ngắm tuyết, đi Onsen thì cũng hay đó bác.
Do bên đây ít sử dụng Tiếng Anh nên là sẽ khó nếu bác muốn tự đi mà trước giờ chưa đi nước ngoài nhiều, tour thì em nghĩ cứ mua mấy công ty lớn cho yên tâm. Với là Nhật họ làm kỹ mấy cái tour lắm nên em nghĩ công ty du lịch cũng sẽ không có công ty nào bậy bạ đâu.
Lịch trình thì bác đi được bao lâu, nếu tầm 1 tuần thì em nghĩ bác chỉ đủ ở Tokyo xong đi Kyoto cho biết là đã hết ngày. Còn muốn đi cho được nhiều nơi,thì chắc ít ra phải 2 tuần, đi thêm mấy nơi nổi tiếng khác như Hakone, Nikko, Sapporo, Yokohama.
Bác muốn biết thêm gì bên này thì nhắn mình!

Tập Lái
15/4/17
29
4
3
Con người đều có cái số, bác đừng quan trọng quá vấn đề xui. Nếu sợ thì đừng đi bác ạ.

Tập Lái
14/4/18
10
10
4
36
mỗi ngày đều có cả ngàn người đi họ ko sợ, bác lại sợ, bạn bè bác đi về post ầm ầm như bác nói kìa

Tập Lái
8/10/11
4
0
2
nước người ta còn ko biết thiên tai khi nào tới thì sao tụi em biết được bác

Hạng C
3/5/07
522
8.498
93
bác chỉ cần né mùa mưa ra thôi được rồi, còn tính đến chuyện thiên tai thì ở nhà chắc rồi