Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Thật sự em cũng chả ưa gì mấy ông lái xe đường đã đông (giờ cao điểm) mà đi sau cứ tin tin, rất khó chịu, đường đã đông thì lấy đường đâu mà nhường cho các ông vượt.
Còn về bác chủ thì em thấy đường cũng đâu đến nỗi quá đông mà bác không cho người ta vượt, họ vượt sai thì sau này có gì họ tự chịu trách nhiệm...

• Like
Reactions: D2Q
Tập Lái
10/4/17
44
28
18
44
Sáng 15/10 em gặp ngay bác này đỗ ngược làn để nhắn tin ngay giao lộ giữa đường nguyễn thị thập và đường số 32, Tân Qui, Q.7,
Nếu là em thì em dí sát đầu anh ấy, kéo kính làm bi thuốc rồi đợi xem ai gan hơn :). Mà thấy anh ấy bật cảnh báo nguy hiểm thì xuống hỏi xem có cần giúp gì không!

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Sáng 15/10 em gặp ngay bác này đỗ ngược làn để nhắn tin ngay giao lộ giữa đường nguyễn thị thập và đường số 32, Tân Qui, Q.7,
Có nguyên đôi vớ thò lên kính, nhìn kinh bỏ mợ!

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Vừa đọc 1 bài của VNE có liên quan đến vụ việc.
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-x...pstory&vn_medium=fo-Xe-DienDan&vn_campaign=vn
Tài xế Việt biết nhường nhịn là giúp chính mình

Đang ngáp dài giữa hàng xe tắc nối đuôi dằng dặc, thoáng thấy xe ngược chiều quay đầu tìm cách chen ngang, tôi choàng dậy sẵn sàng đối phó.

Mình bản chất ích kỷ, chẳng thích nhường ai. Có lẽ do quen cảnh "vua một vùng" của đứa con một nên ra đời cũng hay bon chen, giành giật để có được thứ mình muốn chứ nhất quyết không thể để cho kẻ khác.
Ra đường cũng thế. Cực ghét người khác bon chen giành đường của mình. Nguyên tắc là nghĩ cho bản thân rồi mới tới người khác.
Vì thế khi thấy có kẻ sắp chen lấn, mình lại... tặc lưỡi nhấn phanh để xe kia len vào. Đó không phải vì mình nghĩ cho người khác, mà nghĩ đến chính bản thân mình vừa hôm trước cũng quay đầu kiểu này, hàng ngược chiều chật cứng, mà chẳng cô bác anh chị nào động lòng trắc ẩn nhường xíu xiu. Vậy là chịu chết chôn chân vài chục phút mới có cơ hội thoát thân. Mình nhường vì nghĩ, nếu mình là xe kia, được nhường thế này chắc sướng lắm.
Hôm rồi trời mưa, vô tình chứng kiến cảnh một anh taxi phóng vèo qua vũng nước, té cái "roẹt" lên một chị đi xe đạp điện. Tự dưng nhớ hồi còn đi xe hai bánh cũng có lần tắm nước mưa chan nước cống chỉ vì một bác tài vô tư lướt rất nhanh qua chỗ ngập mà chẳng thèm để ý ai xung quanh.
Vì thế cứ trời mưa là tự động giảm tốc độ hơn ngày thường, không chỉ bởi để an toàn hơn, mà còn vì nếu gặp vũng nước cũng chủ động tránh được việc làm ai đó có thể phải đi làm với bộ đồ ướt. Nghĩ, nếu mình biết tài xế kia chạy chậm lại chỉ vì để mình khỏi bị ướt, chắc chắn cám ơn thầm cả ngày không hết.
Rồi nhiều lần khác, mỗi lần định bon chen giành giật, lại nghĩ "bản thân mình nếu được nhường, được tránh, được giúp, chắc hạnh phúc lắm, chắc lại tự cám ơn cuộc đời ngàn lần". Thế nên lại tặc lưỡi nhường, lại vui vẻ tránh và vô tư giúp nếu có dịp. Đó là bởi tôi nghĩ đến bản thân, chứ không phải vì ai khác.
Độc giả Phan Trung

• Like
Hạng B2
5/12/15
481
1.057
93
Thủ Đức
www.beeteamvn.com
E gọi nó là quái thai là còn nhẹ đấy bác ạ :), vì ít nhất quái thai vẫn còn là người. E mà gọi nó là "thằng chó" thì còn nặng hơn :p. E ko phân bì lái giỏi / lái yếu ở trên đường, ko quan tâm xe đằng sau có ức chế hay ko (e nghĩ là chỉ có những xe hay thích bám hửi đít xe trước thì khi ngta thắng xe, tụi nó mới ức chế). Điều e quan tâm là đảm bảo an toàn cho mình & những xe khác lưu thông trên đường. E sẵn sàng nhường xe sau vượt nếu xét thấy tình hình hợp lý + an toàn. Tình hình hôm đó cá nhân e đánh giá là không thể nhường được, thế thôi.

Bác nói chuyện gàn quá, bác lưu thông trên đường nhưng muốn mình là người cầm trịch, thằng nào tao cho vượt mới được vượt, thằng nào tao đéo thích cho vượt thì lo mà đi sau tao. Kiểu bố đời ông nội người ta đó bác. Bác tự cho mình cái quyền là trọng tài của việc phán xét tình hình hợp lý và an toàn, với bác nó hợp lý chứ chắc gì với người khác và với pháp luật nó hợp lý, cản trở lưu thông và không cho xe khác vượt trong trường hợp được vượt và đủ điều kiện an toàn cũng là vi phạm luật giao thông nhé, đừng tưởng bác đi vậy là đúng.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nói tóm lại như thế này vs anh thớt.
Nếu anh có bản lĩnh, thế lực và sức lực có thể chống chọi vs bọn "quái thai" thì anh hãy chiến.
Nếu chiến mà anh ko thể đấu tới cùng thì hãy nhường cho nó, rồi sẽ có thằng "quái thai" khác xử nó.
Ông bà gọi là : "Vỏ quít dày, có móng tay nhọn"
Chứ kiểu nửa vời như anh thớt, ko nhường nó, bị nó ép, ko dám làm gì, rồi lại chịu nhục, chửi đổng nó đâu có nghe đâu!
E thì bản lĩnh tàm tạm, sức lục lại yếu, thế lực thì ko, nên e ra đường e cố nhịn để khỏi bị nhục.

• Like
Reactions: D2Q and zhou
Tập Lái
20/9/17
23
5
3
30
winecellar.vn
thôi bác ạ. Đi đường gặp chuyện này xảy ra như cơm bữa ấy mà. Đông đúc + kẹt xe nên mấy bác tài dễ bực bội :D:D:D

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Chiều nay em gặp cảnh này. Không rõ va chạm gì từ trước. Anh xe máy đập cửa xe innova mấy cái tưởng bỏ đi luôn. Ai dè ảnh còn quay lại (không biết anh trong xe có khích bác gì thêm không). Nhìn kính chiếu hậu em thấy ảnh bẻ lỗ tai bên phụ, dùng nó ném vào hông xe. Anh innova hình như bỏ đi luôn.
Không biết nguyên nhân nhưng thằng 2B chạy vô lane ô tô là sai rồi, ngoài ra còn ngu dùng tay đập xe chỉ tổ đau tay thôi

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chà chà, thớt này đã 6 trang rồi, mọi người dù nặng lời hay nhẹ lời nhưng nhiệt tình đóng góp với bác chủ. Bác chủ thớt hên thiệt.
Nhiều bác tài hay nói những ngày đầu chạy xe gặp những người đi ẩu hay chửi. Sau thấy tai liền miệng nên mình nghe trước, sau là những người trong xe nghe chẳng co tác dụng gì nên không chửi nữa mà chỉ lầm bầm.
Bấc chủ bỏ qua đi, rút kinh nghiệm thôi. Kệ nó, những thằng hổ báo vậy sẽ có ngày tự gánh hậu quẩ thôi. Mà thường thì những thằng hổ báo khi gặp csgt hay xxx lại mặt xanh lè, đụng tai nạn lại bỏ chạy mất dép.
Nhiều người chạy xe ra đường hay quên là mình cùng các phương tiện khác tham gia giao thông, nghĩa là mình chạy xe sao cho thuận lơi, an toàn không chỉ cho mình mà còn thuận lợi, an toàn cho những người khác cùng tham gia giao thông nữa.
Thế cho nhẹ đầu đi bác chủ ơi.

• Like
Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Nhiều khi ra đường "con gà cũng tức nhau tiếng gáy" các bác ạ