Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
trai saigon515 nói:
Thắng của Civic (2.0) do khi vừa rà thắng là có cảm giác "ăn" liền , còn MG thì phải đạp có lực mới thấy tác dụng nên có thể cảm giác không bằng Civic . Còn chạy 120km/h mà thắng gấp để thử thắng thì mình chưa dám làm!

Xe mình chạy hơn 4.000km thì thấy tốt , chỉ không hài lòng là khi chạy vòng tua vọt lên cao hơn các xe sedan , có thể là do hộp số chỉ có 4 số? Và máy chỉ 1.0 mà 10L/100km là hao hơn mình tưởng!

Chào bác, Tôi chỉ đi trong nội thành Hà nội (Đi làm, tắc đường triền miên, chủ yếu là đi chậm) thì hết 10l/100 km; Còn đi đường trường thì 30l/470km, nhờ các bác tính hộ. Khi mới mua xe Tôi làm một cua: Hà Nội - Lạng sơn: 155 km; Lạng sơn - Thái Nguyên (Nhiều dốc và đèo): 160 KM; Thái Nguyên Bắc giang: 70 km; Bắc giang - Hà Nội: 50 km; Hôm sau đi tiếp lên Nội Bài - Phúc yên: khoảng 35 KM rồi mới đổ 30 lít: Kết luận đi đường trường: Quá tiết kiệm; Đi nội thành kẹt xe, đi chậm: 10l/100km: Chấp nhận được, còn kinh tế hơn khối xe khác.

• Like
Reactions: Son Min
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Fesantasat nói:
Chào bác, Tôi chỉ đi trong nội thành Hà nội (Đi làm, tắc đường triền miên, chủ yếu là đi chậm) thì hết 10l/100 km; Còn đi đường trường thì 30l/470km, nhờ các bác tính hộ. Khi mới mua xe Tôi làm một cua: Hà Nội - Lạng sơn: 155 km; Lạng sơn - Thái Nguyên (Nhiều dốc và đèo): 160 KM; Thái Nguyên Bắc giang: 70 km; Bắc giang - Hà Nội: 50 km; Hôm sau đi tiếp lên Nội Bài - Phúc yên: khoảng 35 KM rồi mới đổ 30 lít: Kết luận đi đường trường: Quá tiết kiệm; Đi nội thành kẹt xe, đi chậm: 10l/100km: Chấp nhận được, còn kinh tế hơn khối xe khác.

Bác đi đường trường 30L/470km = 6.4L/100km , lúc trước mình chạy Civic2.0 đường trường cũng khoảng 6.8L/100km , nội thành thì khoảng 10.5L/km. Nên mình nghĩ MG nội thành cở 7L/100km thôi. Đó là 1 trong 2 lý do để mình mua thêm chiếc xe MG . Nhưng cuối cùng mục tiêu đầu không đúng:D

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
trai saigon515 nói:
Fesantasat nói:

Bác đi đường trường 30L/470km = 6.4L/100km , lúc trước mình chạy Civic2.0 đường trường cũng khoảng 6.8L/100km , nội thành thì khoảng 10.5L/km. Nên mình nghĩ MG nội thành cở 7L/100km thôi. Đó là 1 trong 2 lý do để mình mua thêm chiếc xe MG . Nhưng cuối cùng mục tiêu đầu không đúng:D

Bác giống tôi mua thêm chiếc nhỏ giải quyết việc đi đường ngắn và phần nào giúp giảm kẹt xe. Về kinh tế thì với mức tiêu hao nhiên liệu vậy chấp nhận được dẫu đi nó vẫn không tiết kiệm bằng Santafe. Hehehe đáng kể gì đâu bác, tôi vẫn rất thích khi cưỡi lên em nó, Kể cũng lạ.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
Ôi các bác toàn mua MG là vợ 3, còn em thì “xuống đời” từ Civic hichic. Nhưng Civic trước đây của em là “công xa” còn MG là vợ bé đầu tiên của em nên em cưng vợ 2 lém.

MG nói chung đã đủ đồ chơi, em mua thêm sợi dây cáp USB là load nhac nghe tưng bừng. Liu ý các bác nên ra Cường Nga mua chỉ 50K/sợi loại thường, loại tốt nó đòi 170K lận, còn mấy shop khác trên ADV bán 80K mà không xài được.

Em có nhu cầu bấm inox cái gạt nước đằng sau mà không biết chỗ nào làm OK, 2 bác có gắn cái gì thêm cho MG không vậy?

Xăng thì trong thành phố nhất trí là 100km 10 lit roài, chạy đường trường cỡ 7 lít nhưng các bác phải chạy khéo, tức là hạn chế tăng tốc đột ngột (cũng là hạn chế vòng tua máy cao) hoặc thắng gấp nhiều, tốc độ thay đổi là nguyên nhân dẫn đến tình trạng hao xăng mừ. Santafe là SUV mà bác nói tiết kiệm xăng hơn MG hả bác?

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
@solopidi
1. Nhờ bác mua hộ 2 chiêc dây USB rồi gửi ra HN giùm được không, Ngoài này tôi chưa tìm được chỗ bán (Nếu được bác gửi cho xin số tài khoản của bác để tôi gửi tiền luôn).
2. Xe này gần như không cần độ thêm gì hết bác a, Nếu các bác có thứ gì hay thì post giùm cho anh em học hỏi.
3.Santafe của tôi là máy dầu, 2.0, Đi xuyên việt đường trường tính trung bình 6,5-7l/100km; Đi trong thành phố 10/100km nhưng mà giá dầu rẻ hơn nên kinh tế hơn.

Chúc bác HP với vợ hai của bác.

Hạng B2
3/10/08
136
2
18
Sao hoả
solopidi nói:

Em có nhu cầu bấm inox cái gạt nước đằng sau mà không biết chỗ nào làm OK, 2 bác có gắn cái gì thêm cho MG không vậy?

Bác ra Đức inox An Dương Vương làm. Hôm rồi em làm ở đấy.

Hạng B2
3/10/08
136
2
18
Sao hoả
Bên táp lô phía trái có mấy cái nút sử dụng cho chế độ điện thoại, cái này xài như thế nào các bác nhỉ?

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Chúc mừng các bác MG nhá. Em thích xe này lắm đó.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
@solopidi : bác gắn ở Đức inox gần Cường Nga đó, sẳn xỏ lổ tai luôn. Lúc mới lấy xe mình làm chụp 3 gạt mưa và lổ tai thì phải tháo ra rồi chờ nguyên buổi vì xe mới nên chưa có mẫu . Chắc các Bác sau này gắn là mẫu do mình làm chuột bạch đó:D

@nav1508 : cái Đt này chắc phải có cable gắn vào lổ cắm chổ aux đó.

@Fesantasat : cable USB hoắc aux bác ra chổ điện tử hoặc CH bán máy vi tính thì có bán đó . Xe mình gắn thêm sub điện loại đặt dưới ghế là nghe âm thanh chắc lắm ( công nhận là âm thanh theo xe nghe hay hơn Civic LD đó).

Hạng F
5/3/10
5.995
31.284
113
@Fesanta: Bác cứ kiểm tra lại ngoài HN 1 lần nữa ngoài đó có không, nếu cần thì cứ pm em sẽ mua & gởi ra HN giùm bác.

@nav: bác có sợi dây cáp (lúc mua trên xe có luôn) cắm vào lỗ phía góc dưới bên phải hình biểu tượng điện thoại rồi khi cần thì bấm mấy nút bên trái mà bác hỏi bao gồm trả lời điện thoại, volume to nhỏ … Lưu ý là do xe Korea nên chỉ chạy với dtdd Korea như LG, Samsung & bác nhớ kiểm tra kiểu điện thoại nào có lỗ cắm tai nghe khớp với sợi cáp. Em đã thử & OK trước khi mua xe.

@traisaigon: lỗ Aux để cắm Ipod bác ơi, ra chợ Nhật Tảo mua sợi cáp 3.2 li là nối Ipod nghe tưng bừng