Tập Lái
7/10/06
35
0
6
[/size]Tôi có một người bạn tới công ty ty tôi giao tài liệu – tòa nhà Habour View anh bạn này ngồi trên xe (xe gắn máy)dưới lòng đường Nguyễn Huệ ngay giữa Habour View và ngân hàng Thailand, tắt máy, gọi điện thoại nhờ người xuống lấy tài liều. Do không có kinh nghiệm về đám ngang ngược TTXD quận 1 này nên khi có có 02 anh sai nha này tới hỏi anh làm ơn cho coi giấy tờ xe anh bạn tôi ngây thơ hỏi có chuyện gì không và đưa giấy tờ. sau khi ngây thơ đưa ra thì hai anh này viết biên lai phạt và giữ giấy khi đó thì tôi xuống và hỏi lý do giữ giấy tờ sau khi xác định với hai anh côn đồ XD rõ rang anh bạn này ngồi trên xe dưới lòng (không phải trên lề), tắt máy, gọi điện thoại tôi xin hỏi thì được trả lời là do dưng chỗ cấm đậu tôi đã chỉ bảng cấm dừng tại ngã tư NH – Hai triều và đề nghị anh ấy đi học lại luật giao thông. Lúc này một vài anh nữa cũng tới và có một anh chỉ huy nói “chuyện không phả của anh anh không tham gia” . Tui cú quá đòi đưa các giấy xác nhận thẩm quyền xử phạt – Đám trời ơi này chỉ đưa ra toàn các bản copy về mấy cái nghị định về thanh tra xử phạt mà anh em OS quá quen. Tui chửi đám này lạm quyền và không hiểu ai lại cho ra đời một đám quái thai. Anh chỉ huy nóng và xấn tới định đánh nói ngang ngược dằn mặt tôi – “tao đang mặc đồ nhà nước mày đánh tao là đụng tới nhà nước” lúc đó tôi khùng lên rồi và nói công ty tao ở đây mày mà đánh tao thì công ty tao bạn tao xuống đánh chết mẹ mày (chắc không có đâu). Ông bạn tôi thấy căng thẳng nên nói thôi bằng lái đã bị giữ biên bản đã nhận thôi để nộp phạt.[/size]
Mấy thằng giặc đó cũng bỏ đi lẹ luôn. Ông bạn tôi sau đó đi nộp phạt
Nhân đây tôi xin hỏi :
Thanh Tra xây dựng quận 1 (rất hay phạt lái xe và xe honnda đậu trên lề) thực sự có quyền gì – cái này có đúng luật không? [/i][/b]
Sau khi cãi lộn với đám này tôi thấy TTXD chả có giầy tờ gì lận lưng cã – giống CAP và dân phòng đi bắt lẻ giao thông vậy

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Bọn này em gọi là đám làm phiền dân.

Hôm trước xem tin tức thấy nói TTXD Thành phố đang thiếu rất nhiều về kiến thức chuyên ngành nhưng em thấy bọn này lại thừa kiến thức tào lao.

Bọn này thì lúc nào cũng thiếu tự tin nên khi đi thì thường đi một đám chứ nếu không bị đánh bỏ bú luôn.

Xin lỗi em hơi bị bức xúc vì hôm trước cũng phải đi nộp phạt cho dùm cho thằng em.

Tập Lái
25/6/10
20
0
0
Tây Ninh
Ủa?? Đậu xe trên lề bị bắt ah` các bác?? [:O]Đó h chờ bạn e toàn dựng xe trên lề, ko dám dựng dưới đường sợ cản trở. :)

Hạng D
9/5/09
3.409
16.152
113
Đám này em gọi là tay sai chế dộ chứ thanh tra con mẹ gì... người ta đủ phải có kién thức này nọ mới dám đi thanh tra người khác, còn em thề tụi này đọc bản vẽ xây dựng đêk được mà thanh tra này nọ... Mịa em bức xúc mấy vụ này lắm rồi... Thôi thì tàu mỹ gì cũng được, vô đây cho con nhờ...

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
các loài sinh vật sống ký sinh như ruồi nhặng lúc nào cũng bay từng bầy (đàn) mà các bác, trong sách sinh vật lớp 5 ghi vậy mà :D

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Bác xem bài trong cái link http://holanhuong.multiply.com/journal/item868 nó cũng giông giống.

Hạng D
Đọc cũng thấy tức, em mới gọi thằng bạn làm TTXD bên Q1 hỏi dùm bác.
Có quyền bắt phạt xe...đủ thứ như CSGT vậy. Được giao quyền hẳn hoi, tụi nó o tự ý làm đâu bác