Tập Lái
19/1/21
4
3
3
49
Xin chào các bác Grandis, mình là thành viên mới - 1975 :):), mình đã "vượt thời gian" được hơn 1 năm. Xin được học hỏi kinh nghiệm các bác.

• Like
Reactions: Cam98
Tập Lái
19/1/21
4
3
3
49
Tốn kém ko bác??
hehe, tất nhiên là có rồi. Vì là xe mua lại, đã qua hai đời chủ, mà chủ gần nhất lại là buôn xe không biết họ dã làm gì rồi nên đã thay một mớ những gì cần thay (có tham khảo trên các diễn đàn và Grandis club hihi)

• Like
Tập Lái
19/1/21
4
3
3
49
Tốn kém ko bác??
Chào bác, xe mình đời 2006, chắc xe bác 'trẻ" hơn hihi
Mình đã nâng gầm cho em nó lên thêm 5cm cả trước và sau (vì thời gian đầu mới lấy xe về, gầm thấp (15cm) mà đường Đà Lạt chỗ dốc đứng, chỗ lề cao nên bị cạ gầm liên tục, ông anh vợ về chạy cũng chưa quen làm phát toác cản trước huhu...tức quá quyết định nâng gầm)
Bác có gì hay xin được học hỏi.

• Like
Hạng B2
12/11/16
120
92
28
51
Tp HCM
Chào bác, xe mình đời 2006, chắc xe bác 'trẻ" hơn hihi
Mình đã nâng gầm cho em nó lên thêm 5cm cả trước và sau (vì thời gian đầu mới lấy xe về, gầm thấp (15cm) mà đường Đà Lạt chỗ dốc đứng, chỗ lề cao nên bị cạ gầm liên tục, ông anh vợ về chạy cũng chưa quen làm phát toác cản trước huhu...tức quá quyết định nâng gầm)
Bác có gì hay xin được học hỏi.
Bản thân grandis là gầm sedan thân xe thì Mpv, đã vậy nó còn có 2 thông số phuộc cao cho xe việt nam, phuộc thấp cho xe nội địa và eu...
Bác xem xe mình đã thay phuộc chưa, và thay phuộc loại nào. Nếu chính hãng thì ok, chỉ cần bộ nâng gầm bộ Trung Nguyễn làm là đủ. Về kĩ thuật là sai nhưng tạm thích nghi cho địa hình bác thường đi ạ!
Giá 1,7tr...
Mắt kém có gì bác alo mình 0903841972 nhé

• Like
Reactions: MinhGrandisDL
Tập Lái
19/1/21
4
3
3
49
Bản thân grandis là gầm sedan thân xe thì Mpv, đã vậy nó còn có 2 thông số phuộc cao cho xe việt nam, phuộc thấp cho xe nội địa và eu...
Bác xem xe mình đã thay phuộc chưa, và thay phuộc loại nào. Nếu chính hãng thì ok, chỉ cần bộ nâng gầm bộ Trung Nguyễn làm là đủ. Về kĩ thuật là sai nhưng tạm thích nghi cho địa hình bác thường đi ạ!
Giá 1,7tr...
Mắt kém có gì bác alo mình 0903841972 nhé

Gởi bác vài tấm hình mình đã nâng gầm và cái kết
Nâng phuộc trước bằng đệm sắt
Nâng trước bằng sắt

Nâng sau bằng cao su
Thành viên mới

Phải đôn phuộc nhúng sau, nếu không qua ổ gà phuộc sẽ bị hết hành trình gây hại phuộc
Thành viên mới

Và cái kết là cao su càng A lớn bị ảnh hưởng có thể do bị vặn quá giới hạn cho phép, chắc phải thay?
Thành viên mới

• Wow
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Hin cac bác
muốn mua 1 con grandis,đời 2005-2007
Xin hỏi các bác làm sao biết xe nào lắp ráp ? xe nào nhập khẩu ?
thanks cac bac nhiều lắm ạ