Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Nói tóm lại mấy thằng bỏ 130 tỷ mua biệt thự holme thảo điền là ngu còn mấy em rình mua đất nền q9 là khôn vậy cho nhanh
Em cũng tự cho em thuộc thành phần giàu mới và giàu chân chính.Cá nhân em Quận 2 và Quận 9 là dân có tiền nhưng đa phần là Bake và quan chức tiền bẩn, tiền chùa ko biết làm gì nên rủ nhau chui rúc trong Thảo Điền ở cho có băng đản;. Em đi Mẹc- AMG performance nên rớt ổ gà đùng đùng chỗ Nguyễn Văn Hưởng hư phuộc xe em, em ko thích. Em chỉ thích Tôn Dật Tiên Phú Mỹ Hưng, ý anh sao ?

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Nhìn bản giá của holm thảo điền thấy mấy thằng mua quá ngu , biệt thự bờ sông 130 tỳ , phiá trong chỉ 412 m mà 70 tỷ . Đáng lẽ phải qua apak xúc vài nền hay đến q9 rình mua chục nền rồi tha hồ lên đây nổ tung trời
Holm hiếc này như cc chú cứ tự hào làm đéo gì. Hứa Phương trưởng đoàn Car Pasion cũng có căn trong Holm rồi bây h muốn chuyển qua Cheatau Quận 7 đây. Có tiền vì kiếm tiền giỏi chứ cũng bị thuốc như thường thôi

• Haha
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Thảo Điền từ xưa đã là khu cho tướng tá quân đội Pháp ở. Họ sống mà mang theo văn hóa phương Tây vào Thảo Điền. Từ trường học cho tới cơ sở dịch vụ giải trí. Nếu các bác để ý kỹ thì đường xá Thảo Điền rất xấu, mưa là ngập và nhiều khu rác cũng để tùm lum. Nhưng tại sao người Phương Tây vẫn thích ở Thảo Điền, và nhiều nhà đại gia cũng thích ở Thảo Điền thì theo em phần lớn là do văn hóa ở đây khác hẳn các khu khác, và số lượng trường quốc tế ở đây cũng nhiều. Đặc biệt là có trường Pháp. Khi ở các bác mới cảm nhận được cái yếu tố văn hóa xã hội nó quan trọng nhường nào, và đặc biệt Tây xịn họ lại thích ở đây hơn các khu khác.
Nhìn vào 3 cái vật chất bề ngoài như đường xá hạ tầng nó chỉ là bề nổi thôi. Mà ai nhìn cái đó mà đánh giá thì em cũng ko đánh giá họ cao.
Vậy ở Hoa Kỳ đường láng nhựa freeway là như cc. Việt Nam đường ổ gà nhưng có truyền thống lâu đời là good hả bác. Em hỏi ko liên quan; Bác có ô tô không vậy?

Hạng C
20/10/17
702
956
103
Tưởng roll royce mang ra khoe chứ vô thảo điền mà mang merc amg ra khoe ngừoi ta cừoi cho thúi mũi , biếng đi chỗ khác chơi đi nhóc

Em cũng tự cho em thuộc thành phần giàu mới và giàu chân chính.Cá nhân em Quận 2 và Quận 9 là dân có tiền nhưng đa phần là Bake và quan chức tiền bẩn, tiền chùa ko biết làm gì nên rủ nhau chui rúc trong Thảo Điền ở cho có băng đản;. Em đi Mẹc- AMG performance nên rớt ổ gà đùng đùng chỗ Nguyễn Văn Hưởng hư phuộc xe em, em ko thích. Em chỉ thích Tôn Dật Tiên Phú Mỹ Hưng, ý anh sao ?

Hạng C
20/10/17
702
956
103
Jonathan hạnh nguyễn ở nguyễn văn hưởng 5,7 năm nay đi roll royce thời còn ngập kẹt tùm lum

Holm hiếc này như cc chú cứ tự hào làm đéo gì. Hứa Phương trưởng đoàn Car Pasion cũng có căn trong Holm rồi bây h muốn chuyển qua Cheatau Quận 7 đây. Có tiền vì kiếm tiền giỏi chứ cũng bị thuốc như thường thôi

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Tưởng roll royce mang ra khoe chứ vô thảo điền mà mang merc amg ra khoe ngừoi ta cừoi cho thúi mũi , biếng đi chỗ khác chơi đi nhóc
Ông ngu lắm ông Phong ơi. Tôi cá rằng ông không có ô tô, hoặc có ô tô nhưng đi xe ghẻ nên ko hiểu gì về ô tô. Tôi nói tôi đi Mẹc và nhấn mạnh rằng phuộc AMG là phuộc thể thao rất cứng và xóc, nên nếu tôi chạy ở Thảo Điền rớt ổ gà xe tôi chịu không nổi.Loại ngu như ông không hiểu vấn đề, cứ thấy người khác nói đến xe pháo là nghĩ khoe khoang.
Ông bấm vào profile của tôi xem tôi sinh hoạt ở cái diễn đàn này năm bao nhiêu?.Loại 2017 nhóc ác như ông chưa đủ tuổi nói chuyện trên này đâu.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Khó, vì đất đã cấp cho dân, lại là dân có thế lực, thu hồi phải đền bù và đụng chạm quyền lợi, tốn cũng bộn.
Lịch sử đất dọc song này sao thì ko biết , nếu có trong sổ thì có bồi thường khi thu hồi.. nhưng chắc chắn là có qui hoạch CV nên ông nào xây bêến du thuyền , công trình trên đất này thì coi như đổ sông đi....còn ko có trong sổ thì thu hồi liền làm bờ kè, cv ….
Anh nói dân đại gia có thế lực khó , tôi thấy dư luận mới là thế lực mà chính quyền Phải làm nếu đúng...
Đám Nha Trang mạnh như đại bác kia còn bị xử đẹp..
Đa Phước kia phải lo mà giảm hôi...
Formosa kia thứ gì mà cũng phải làm kìa...

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Jonathan hạnh nguyễn ở nguyễn văn hưởng 5,7 năm nay đi roll royce thời còn ngập kẹt tùm lum
Jonathan Hạnh Nguyễn phọt phẹt cũng là thằng buôn lậu có gì hay ho?. Thảo Điền chỉ ở co cụm chả có tiện ích. Cư dân Phú Mỹ Hưng luôn tự hào rằng, không cần đi về trung tâm chỉ cần ở PHM quận 7 là full Option tiện ích không thiếu 1 cái dù là cái quần sịp.
1.Những gara siêu xe hàng đầu VIỆT NAM đều tập trung mở đại bản doanh ở quận 7- hòng phục vụ cho giới siêu giàu nơi đây, chả có thằng khùng nào mở ở quận 2 cả. Mercedes, BMW, Range Rover, Ferrari, Maserati ( 2 ngày nữa khai trương), Pót Che, vâng vâng và mây mây. Jonanthan Hạnh Nguyễn đi Roll Royce không khéo lại phải chạy qua quận 7 để thay nhớt.
2. Quận 7 PMH sở hữu những trung tâm thương mại và khu vui chơi thuộc hàng khủng của Việt Nam- Điều này thì Thảo Điền quận 2 còn lâu mới có được.
3.Cư dân quận 7 đa phần là dân có học và tử tế. Không phải dân chụp giật, chạy mánh, rửa tiền, mất lịch sự như dân Thảo Điền Quận 2. Bằng chứng là anh Cường Đô La, anh Minh Nhựa, đều chọn PHM làm nơi an cư lập nghiệp.

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Thảo Điền Quận 2 mang tiếng người giàu, đại gia khét lẹt ở toàn đi siêu xe siêu sang. Vậy mà tối tối chỗ đường Xuân Thuỷ xe cộ chui rúc như đám dòi trong đống phân trâu.Đường xá chật chội không có chỗ đi bày đặt siêu xe, bán mẹ đi cho rồi.
Tôi gọi đám nhà giàu ở Thảo Điền là giàu mà ngu, giàu mà thiếu hiểu biết. Giàu mà để bọn cò dắt mũi. Giống như anh tranphong333 đây.( anh này ngu thôi chứ giàu thì chưa biết hehehe):mad::mad::mad::mad: