Tập Lái
11/4/19
1
3
0
36
Mình có suy nghĩ vầy, các bác xem thử hợp lí không nhé.
  • PMH dân cư dân trí đồng đều và cao, thu nhập cao.
  • Thảo Điền thì lộn xộn hơn, giàu nghèo đều có. Nghèo ở đây là dạng dân lao động chứ ko giải nói về giá trị đất ông bà để lại. Người giàu sụ tập trung phía ven sông.
  • Thành phần giàu sụ nứt cả vách thì đã mua đất ở đây vài chục năm rồi. Lúc đó PMH và Thủ Thiêm chả có gì. Nếu giả sử các bác đại gia Thảo Điền giờ mới bắt đầu tìm tổ ấm cho mình, nhiều khi các bác ấy sẽ không chọn Thảo Điền mà chọn Thủ Thiêm, PMH nhỉ :D
tàu ngầm phải vào comment là đúng với suy nghĩ của em, cho mua lại chắc gì đã chọn lại, em ở nhà hẻm đã ngán cái cảnh quy hoạch lộn xộn, hàng xóm đủ mọi thành phần, ồn ào xô bồ rồi nói gì đại gia, em có mua thì cũng mua khu nào quy hoạch hạ tầng bài bản. Chẳng qua là mua từ thời rẻ quá, rộng quá, lại không có áp lực về tài chính, thêm ở đâu quen đó, bỏ hay bán cũng tiếc, mà bán chắc gì đã có người ôm, bỏ trăm tỷ thì đại gia cũng phải cân nhắc chán.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
tàu ngầm phải vào comment là đúng với suy nghĩ của em, cho mua lại chắc gì đã chọn lại, em ở nhà hẻm đã ngán cái cảnh quy hoạch lộn xộn, hàng xóm đủ mọi thành phần, ồn ào xô bồ rồi nói gì đại gia, em có mua thì cũng mua khu nào quy hoạch hạ tầng bài bản. Chẳng qua là mua từ thời rẻ quá, rộng quá, lại không có áp lực về tài chính, thêm ở đâu quen đó, bỏ hay bán cũng tiếc, mà bán chắc gì đã có người ôm, bỏ trăm tỷ thì đại gia cũng phải cân nhắc chán.
nghe cãi nhau mãi cũng ngứa cái miệng mà bác này nói đúng cái ý cần nói, bên Thượng Hải nó bỏ luôn 1 thành phố cũ để phát triển nguyên một cái mới đối lập nhau luôn, tư duy quốc tế chút xíu các bác ơi, giờ ai còn muốn ở kiểu thôn làng trọc phú nữa đâu ạ, họ cần cái văn minh và đồng bộ nữa.

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Thảo luận, tranh luận như vậy mơí đem đến cho mọi người them hiểu biết, kinh nghiệm...có cái nhìn khách quan...
Còn ông Gió 33 kia chỉ có Bơm và Vá thôi…..
Vậy mà có rất nhiều người cho rằng: chúng ta lên đây tranh luận để bán được hàng, để cò lái, để thu hút đầu tư về Quận 2 hoặc Quận 7, nên mới ra sức bảo vệ. Tôi cho đây là suy nghĩ cực kỳ trẻ con và thiển cận.
  • Người Việt có tật xấu là rất bảo thủ, họ ở khu nào thì cho khu của mình là nhất. Không có tính cầu thị, nói năng thì chụp mũ,muốn ai cũng phải " gật gù" với quan điểm của mình.
  • Nói đi cũng phải nói lại ! Thảo Điền quy tụ nhiều đại gia, biệt thự vài trăm tỷ, giá trị luôn gây "sốc" cũng đều có lý do của riêng nó . Tuy nhiên, dưới góc độ của một người đang phân vân lựa chọn Thảo Điền hay Phú Mỹ Hưng là nơi an cư lập nghiệp, xây dựng tổ ấm thì Thảo Điền không có cửa
    • Có khu đô thị nào ở Việt Nam chịu chi một năm 24 tỷ ( 1 triêu đô la ) cho chi phí an ninh, bảo vệ như Phú Mỹ Hưng
    • Có khu đô thị nào ở Viêt Nam gắn 2300 camera gíam sát an ninh như Phú Mỹ Hưng
    • Có khu đô thị nào Mật độ cây xanh là 8,9 m2/người, gấp gần 9 lần mật độ cây xanh trung bình của TP HCM như PMH.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
  • Thành phần giàu sụ nứt cả vách thì đã mua đất ở đây vài chục năm rồi. Lúc đó PMH và Thủ Thiêm chả có gì. Nếu giả sử các bác đại gia Thảo Điền giờ mới bắt đầu tìm tổ ấm cho mình, nhiều khi các bác ấy sẽ không chọn Thảo Điền mà chọn Thủ Thiêm, PMH nhỉ :D
[/QUOTE]
Tôi nghĩ lý do này chắc 80-90% là chính xác..
Ở đâu quen đó….ko muốn đi đâu hết nữa...

Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
Mình dân khu nam đây mà ở gần chục năm rồi có thấy mặt mũi cái mùi hôi ấy ntn đâu nhể? Toàn mấy bọn ảo tưởng lều báo và đĩ bút nó dìm khu này để nâng khu khác lên bán dự án là giỏi thôi. Nghe thông tin thì phải nên chọn lọc bác ạ. Nói thêm là mình ở q3 kg chịu nổi ngập và kẹt xe, ồn ào nên chuyển về đây. Và hối hận khi về đây muộn quá. Ở đây hầu như có mọi thứ, bv FV, Crescent Mall, Vivo city, trường qte nên chả bao giờ ló mặt ra q1 làm gì trừ khi đi ra sân bay thì phải đi ngang đó thôi.

Tôi đi PMH để họp hoài mà cũng k thấy mùi hôi đâu nhưng lên tìm thông tin báo chí thì rất nhiều, trong năm nay đi cái SECC cũng chục lần cũng k thấy hôi (hay là đi không đúng thời điểm). Có tin báo đăng còn quả quyết ở khu Cha Tô có nữa cơ nên cũng thấy khó hiểu. Hoặc cũng có thể khu vực rìa rìa xa PMH báo chí cũng gom vào là PMH.