Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?

Mua một chiếc xe mới hoàn toàn có thể tốn nhiều chi phí và phải chờ đợi khá lâu. Nên nhiều chủ xe đã quyết định "gửi xe" cho các garage để lên đời theo ý thích. Các bác nghĩ sao về trào lưu này?

Với tay nghề ngày càng tiến bộ và nguồn hàng phụ kiện dễ dàng tiếp cận hơn trong thời đại số, nhiều garage tại Việt Nam đã thành công trong việc "nâng đời" cho các mẫu xe cũ. Mẫu xe Toyota Land Cruiser 2008 trong bài này là một ví dụ.

Chiếc xe hơn 10 năm tuổi đã được garage Đại Thắng "biến hóa" thành phiên bản Land Cruiser 2019 Trung Đông đẹp mắt. Nếu không rành về xe và không trực tiếp lái xe thì người ngoài khó lòng nhận biết được đây là chiếc Land Cruiser 2008.

.

Chiếc xe đang trong quá trình hoàn thiện ngoại hình
.

.

Thành quả

Nhưng đây không phải là lần đầu tiên hay ví dụ duy nhất về khả năng nâng cấp xe của các garage trong nước. Trước đó vào năm 2017, một garage ở Thủ Đức cũng khiến cho nhiều người kinh ngạc khi "hô biến" mẫu Toyota Land Cruiser đời 2000 lên đời 2016.

.

Theo thiển ý của em thì nếu với một chi phí không quá lớn, việc lên đời xe cho đẹp mắt, hiện đại hơn là nhu cầu chính đáng và hợp tài chính. Nhưng có một số vấn đề mà nhiều người vẫn thắc mắc trước khi bỏ tiền vào "thẩm mỹ" cho "vợ hai".

Nhân dịp cuối tuần thì các bác cùng "trà đá chém gió" về vấn đề này cho vui ạ.

1. Các bác nghĩ sao về trào lưu này?

2. Khi biết đây là chiếc xe được đập lại để xây mới thì thái độ các bác thế nào? Ngưỡng mộ hay dè bỉu?

3. Khi độ lên đời như thế này, liệu chủ xe có gặp khó khăn nhiều trong việc đăng kiểm hay không? Em thấy cũng có chủ xe kêu khó trong việc đăng kiểm này rồi <link>.

4. Các bác giải quyết vấn đề đăng kiểm này như thế nào?

[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?[Thảo luận] Các bác nghĩ gì về trào lưu "lên đời" xe cũ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Lqanh and volangchi
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Ít tiền thì chơi zậy cũng được, lừa được mấy con gà ?!!? :p:Do_O

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Em thấy thích thì nhích thôi. Quan trọng bản thân hài lòng là được :p

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Độ ngoại thất, còn nội thất thì thế nào bác?

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Độ ngoại thất, còn nội thất thì thế nào bác?
Người ta ko chộp thì tự hiểu chứ bác, dàn ngoài còn mông má đc, bên trong chi tiết chi li thay cả cái taplo thôi cũng là vấn đề lớn lắm gòi

• Like
Reactions: BUHUNG
Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
Thấy độ đẻo thì ngầu ham hố cho dzui chứ đi mấy ông Land này gồng xăng lòi le, tiền xăng quá cha tiền xe. :D

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Thấy độ đẻo thì ngầu ham hố cho dzui chứ đi mấy ông Land này gồng xăng lòi le, tiền xăng quá cha tiền xe. :D
@doquocaudio ơi! Bữa h gồng giống a này nói hok!? Xao thấy vẫn nhậu nhẹt, em út bthuong như thời đi Siena ghẻ vẫy!?