Hạng D
30/7/16
2.635
57.945
113
Em mua xe cũ tập lái. Ngày đầu tiên, khuya lùi ra đi đổ xăng, quẹt cái cột, sáng thấy bay nguyên mảng xi. Hay bị tắt máy ở ngã tư. Lỗi này hết từ từ khi côn số đều. Nhưng chuyển từ số 1 qua 2 xe hay bị giật cục. Thỉnh thoảng hay quên thả thắng tay.
Buồn cườì là trong 1 ngày em bị SH tạt đầu 2 lần, làm trầy cản trước. Em có thể kết luận là mấy anh chạy SH chạy rất láo..!

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
12/10/17
44
8
8
29
KHi tập lái chúng ta đều có nỗi sợ khác nhau, quan trọng cố gắng khắc phục ạ,nhất là lúc bắt đầu chuyển động lệch hướng thì thôi rồi

• Like
Reactions: Car2wheels
Hạng B2
25/10/17
100
62
28
KHi tập lái chúng ta đều có nỗi sợ khác nhau, quan trọng cố gắng khắc phục ạ,nhất là lúc bắt đầu chuyển động lệch hướng thì thôi rồi

Sẽ không bị sợ nếu cái tay để đúng và không bị dịch chuyển khi lái. Khi đánh lái cũng đánh theo nguyên tắc nhất định dù là trái hay phải ... không bao giờ sợ nữa vì cái tay nó tự phải trả về vị trí 0, là vị trí cân bằng.
Không sợ, không sợ. :)

• Like
Reactions: aliclark
Hạng B1
31/10/17
88
115
33
Sẽ không bị sợ nếu cái tay để đúng và không bị dịch chuyển khi lái. Khi đánh lái cũng đánh theo nguyên tắc nhất định dù là trái hay phải ... không bao giờ sợ nữa vì cái tay nó tự phải trả về vị trí 0, là vị trí cân bằng.
Không sợ, không sợ. :)
Hay quá anh.
Mà tay để so anh :)
Có hình dễ hình dung hơn cho lái mới như em ạ.

• Like
Reactions: Car2wheels
Hạng B2
25/10/17
100
62
28
Hay quá anh.
Mà tay để so anh :)
Có hình dễ hình dung hơn cho lái mới như em ạ.

Thầy dạy sao? có người nói 9h15 - có người 11h15 - có người nói ... muốn để sao cũng được :D :D

23/11/17
5
3
3
33
Lúc mới lái chuyên ngảnh cổ ra nhìn, giờ bị quen thói. Bác nào mới lái cố gắng tránh cái tật này đi nhé. :eek:

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Mình góp thêm một tình huống dễ xảy ra nguy hiểm nữa là khi di chuyển từ đường nhỏ ra đường lớn (tại ngã 3 giao nhau) thì nên chuyển chân ga sang chân thắng vì nếu có xe di chuyển trên đường lớn --- vừa phải chuyển hướng vừa phải tránh xe dễ đạp nhầm ga
Sai lầm trong biển báo ở Việt Nam là đầu đường nhỏ ra đường lớn không có bảng Stop lục giác.
Chúng ta nên chạy chậm và từ từ đến đầu đường (có thể thắng lại) quan sát có e lên xuống rồi mới lết ra đường chính.
Các bác Việt Nam qua Mỹ hay Úc lấy bằng lái bị rớt chổ này nhiều nhất dù đã có bằng lái tại VN. Vì bảng Stop lục giác ồ Vn chỉ dùng cho đường rày e lửa

Tập Lái
20/1/18
1
0
1
35
apohair.com
Mình cũng mắc phải lỗi giống chủ thớt là hay có những lúc lú lẫn không biết xe mình đã trả thẳng lái chưa lúc de xe. Có lúc vô lăng chưa thẳng mà mình tưởng đã thẳng thế là de ẹo ẹo suýt quẹt vô xe bên cạnh.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Mình cũng mắc phải lỗi giống chủ thớt là hay có những lúc lú lẫn không biết xe mình đã trả thẳng lái chưa lúc de xe. Có lúc vô lăng chưa thẳng mà mình tưởng đã thẳng thế là de ẹo ẹo suýt quẹt vô xe bên cạnh.

Lắp cái cam cặp lề là biết thẳng hay không thẳng liền.
[Thảo Luận] Chia sẻ những lỗi mắc phải khi mới biết lái