Tập Lái
13/12/14
8
5
3
41
can tho
Em đi vios, phải đạp côn mới đề máy được.
Hồi xưa thầy dạy nói khi đề máy, để đảm bảo không bị vọt khi xe còn số thì luôn tập thói quen đạp côn khi đề máy.
khi cần số đang ở N, thì ko cần đạp côn vẫn đề khởi động đc, còn trường hợp bác nói có thể là trong lúc tập lái ( nhất là trong sa hình) thường hay bị tắt máy do chưa quen phối hợp côn, ga.oúc đó bác bác vẫn giữ nguyên cần số (ko cần trả về 0), đạp hết côn để khởi động máy lại. Thao tác nhanh đó cũng giúp bác tránh bị trừ điểm do lỗi tắt máy trong lúc thi. Còn các xe số sàn e đã chạy thì khi khởi động đều ko cần đạp côn.

Hạng C
1/8/14
770
621
123
45
Bác Nopainnogain mà chơi trái phanh, phải ga thì có ngày gặp em Ngọc Trinh tốc hàng thì có mà phi hàng loạt giống anh Bác Sĩ BV Nhi Đồng I mất thôi!

Hạng B1
18/1/15
89
75
18
35
Không đúng đâu bác. ko biet xe bác loại nào chứ các xe e đi khi đề máy đều ko cần đạp côn (e đi zace, vios, camry 8x)
Em đi vios, phải đạp côn mới đề máy được.
Hồi xưa thầy dạy nói khi đề máy, để đảm bảo không bị vọt khi xe còn số thì luôn tập thói quen đạp côn khi đề máy.
Xe e Cerato cũng ko cần đạp côn cũng đề máy được. Nhưng nếu đã ngồi vô ghế lái thì cứ đạp côn rồi đề máy cho chắc phòng trược hợp còn số hay e nhỏ kế bên động tay động chân ^^

• Like
Reactions: hcmatcc22
Tập Lái
12/1/07
11
2
3
Xứ lạnh nếu ko bật điều hòa hay xảy ra ra tình trạng thời tiết ngòai trời hạ thấp đột ngột làm kính bị mờ...nhanh chóng bật đh...

Hạng B1
12/2/15
56
13
8
47
Mình thì cầm tài từ lâu. Đợt rồi đứa em lấy cái K3, thắng mà đạp lộn chân ga 3-4 lần, mém tông. Em độ cho nó cái cục chặn chân ga, dậm hết cở cũng chỉ dư leo được lên dốc tầng hầm chung cư, vậy là nó lái an tâm hơn hẳn, chừng 1 tháng tháo cục chặn ra là xong. Hoặc nó rên canh phải không được, dắt nó ra An Dương Vương lắp camera bên phụ, vậy là nó bật liên tục khi chạy, kêu "giờ em vững lắm rồi!" :)
Hi Bác cho mình hỏi cục chặn chân ga này độ ở đâu vậy ? mình mới có bằng, cũng muốn có cái này đề phòng trường hợp đạp nhầm ga và thắng. Thanks

Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Số 1: em bị lúc chưa mua xe, còn thuê xe tự lái - mỗi lúc chạy 1 xe khác nhau gặp trời mưa toàn :3dgoidien: chủ xe hỏi ack...ack...
Số 4: cũng thường xuyên "dính chưởng", thậm chí còn nghĩ đệk kụ sao xe này ko có thắng tay nhỉ cho đến khi nghe mùi....bắp nướng haha:3dandap:
Số 5: lúc mới mua xe (em đi sedan) chạy trời mưa to quá mà ko biết gạt mưa kính sau chỗ nào thế là tấp vào lề loay hoay tìm mãi ko được, alo luôn cho con bé sale bên hãng hỏi, em i1h nói đợi xíu ẻm hỏi bên kỹ thuật đã. Chờ lâu quá ko thấy ẻm trả lời tức quá xuống xe đội mưa ra sau xem thế quái nào mà gạt nước ko hoạt động mới phát hiện động trời.........xe ko có gạt mưa sau....nhọ thật :3dmong:thiệt muốn tụt quần đội lên đầu luôn áh

Tếu quá bác...

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
mỗi xe một khác, liên quan gì bác kêu người ta đi học lại?

em chưa từng lái một cái xe nào không đạp côn mà đề máy được, vậy em có phải đi học lại luôn cho đủ bộ không?
Mấy xe bác chạy là xe gì mà đặc biệt thế ? Rất đơn giản : bác ra đường gọi 1 taxi, hoặc gặp ai đang đậu xe lề đường... hỏi xem xe họ có phải đạp côn thì mới đề máy được . Hỏi xong cho em biết kết quả nhé ( hoặc các bác trên đã comment về vấn đề đạp côn đề được máy rồi )

• Like
Reactions: wob2011