Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
em đã nói là mỗi xe một khác, tức là có xe phải đạp côn có xe thì không cần vẫn đề được máy... em chưa từng lái một cái xe nào không đạp côn vẫn đề máy được không có nghĩa là không có xe nào như thế, bác xem lại khả năng đọc hiểu của mình nhé...

nếu bác cứ khăng khăng xe đạp côn mới đề được máy là đặc biệt, dựa trên những xe bác đã từng đi, hay dựa trên mấy cái taxi hoặc mấy cái xe đang đậu bên lề đường, thì bác cần phải xem lại bản thân, trên đời còn nhiều thứ bác chưa biết lắm...

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
em đã nói là mỗi xe một khác, tức là có xe phải đạp côn có xe thì không cần vẫn đề được máy... em chưa từng lái một cái xe nào không đạp côn vẫn đề máy được không có nghĩa là không có xe nào như thế, bác xem lại khả năng đọc hiểu của mình nhé...

nếu bác cứ khăng khăng xe đạp côn mới đề được máy là đặc biệt, dựa trên những xe bác đã từng đi, hay dựa trên mấy cái taxi hoặc mấy cái xe đang đậu bên lề đường, thì bác cần phải xem lại bản thân, trên đời còn nhiều thứ bác chưa biết lắm...
Bác nói đúng rồi, nhiều thứ e chưa biết, nên mới hỏi bác những cái xe bác đã chạy như bác nói là loại nào thế mà bác cũng dấu, ko nói ra...

Hạng B1
12/2/15
56
13
8
47
Nếu bác xài K3 thì ghé mình cho mượn. Phone mình: Tâm - 0903 696 393
Thanks bác trước, mình chỉ hỏi chứ chưa tậu được car :) vậy là tùy xe mình đặt hàng làm khác nhau ah.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Fiat Albea, Mazda MX-5, Toyota Innova, Subaru WRX, mấy cái chạy một hai lần không tính...
Cái xe Innova nhà em đang chạy đâu có đạp côn khi đề đâu bác. Subaru em cũng vô showroom xem rồi cũng đâu có nghe nói vụ đạp côn ?? Còn 2 xe kia em chưa thử qua. Mai em đem xe Innova nhà em vào hãng hỏi xem tại sao xe em nó làm thiếu cái đạp côn khi đề mới được...

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Thanks bác trước, mình chỉ hỏi chứ chưa tậu được car :) vậy là tùy xe mình đặt hàng làm khác nhau ah.
Làm dễ thôi bác!
Chân ga K3 có 1 lổ xuyên ngang. Độ cái pat như hình, lắp vô, vặn con ốc xuyên qua cái lổ là nó dính chết ở đó. Đạp hết ga thì miếng nhựa đụng sàn nên không xuống thêm được. Đạp quen thì mài miếng nhựa thêm 1 tí nữa, quen quá thì... tháo bỏ luôn cục chặn!
Mấy xe khác chắc cũng tương tự.
[Thảo Luận] Chia sẻ những lỗi mắc phải khi mới biết lái

Hạng B1
12/2/15
56
13
8
47
Làm dễ thôi bác!
Chân ga K3 có 1 lổ xuyên ngang. Độ cái pat như hình, lắp vô, vặn con ốc xuyên qua cái lổ là nó dính chết ở đó. Đạp hết ga thì miếng nhựa đụng sàn nên không xuống thêm được. Đạp quen thì mài miếng nhựa thêm 1 tí nữa, quen quá thì... tháo bỏ luôn cục chặn!
Mấy xe khác chắc cũng tương tự.
View attachment 222661
Wow. mở rộng tầm mắt. Thanks bác nhé.

Hạng B1
12/2/15
56
13
8
47
Cái xe Innova nhà em đang chạy đâu có đạp côn khi đề đâu bác. Subaru em cũng vô showroom xem rồi cũng đâu có nghe nói vụ đạp côn ?? Còn 2 xe kia em chưa thử qua. Mai em đem xe Innova nhà em vào hãng hỏi xem tại sao xe em nó làm thiếu cái đạp côn khi đề mới được...

Mình từ lúc tập đến lúc thi thì lái Kia CD5 và Zace 7 chỗ. Lúc khởi động máy, chỉ cần bật công tắc thôi mà. Chỉ khi nào đang tập mà lỡ làm tắt máy xe, thì phải đạp côn rồi đề máy (trường hợp này là xe còn số, người lái không trả về N) thôi mà.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe của nhà bác sao em chịu, những cái xe trên em đã chạy qua không đạp côn không đề được máy. Cái Fiat nằm nhà em gần chục năm, còn cái Subaru hiện giờ em vẫn chạy hàng ngày, đề máy có cần đạp côn hay không em biết, bác khỏi hỏi ai mất công.