Hạng C
26/9/12
935
192
43
Yeap, chắc chắn rồi bác. Kh nào tụi em off một bữa thì ới mấy bác nhé!

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Các bác cho em hỏi:
Mình có thể mua nhớt bên ngoài đem vào thay khi bảo dưỡng định kỳ được không? Vì dụ mình mua nhớt Mobi 1 đem vào khi bảo dưỡng định kỳ được không? Đã bác nào làm như vậy chưa?

Tập Lái
5/5/10
13
0
3
Sài gòn
CX5 có bác nào chỉnh kích hoạt đèn liếc hoạt động ở dưới 40km/h ko vậy?
Lock cửa tự động nữa? Nghe bác nào nói vô kích hoạt ecu là được?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Đèn liếc thì khi bác bật đèn chế độ auto (1 nấc) là kích hoạt rồi

Hạng B1
26/3/13
64
2
6
PVT nói:
Các bác cho em hỏi:
Mình có thể mua nhớt bên ngoài đem vào thay khi bảo dưỡng định kỳ được không? Vì dụ mình mua nhớt Mobi 1 đem vào khi bảo dưỡng định kỳ được không? Đã bác nào làm như vậy chưa?
E làm rồi này. Thay dầu và lọc dầu. Đồ của e hết. 120k tiền công.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
dunghl9 nói:
PVT nói:
Các bác cho em hỏi:Mình có thể mua nhớt bên ngoài đem vào thay khi bảo dưỡng định kỳ được không? Vì dụ mình mua nhớt Mobi 1 đem vào khi bảo dưỡng định kỳ được không? Đã bác nào làm như vậy chưa?
Bác dùng nhớt nào, lọc nhớt nào và làm ở Mazda nào vậy? PMH không biết có chịu không?

Hạng B1
26/3/13
64
2
6
PVT nói:
dunghl9 nói:
PVT nói:
Các bác cho em hỏi:Mình có thể mua nhớt bên ngoài đem vào thay khi bảo dưỡng định kỳ được không? Vì dụ mình mua nhớt Mobi 1 đem vào khi bảo dưỡng định kỳ được không? Đã bác nào làm như vậy chưa?
Bác dùng nhớt nào, lọc nhớt nào và làm ở Mazda nào vậy? PMH không biết có chịu không?
Mobil 1 gold EP 5w30, Lọc K&N. Làm ở Mazda Nguyễn Trãi HN. Làm xong còn đc đóng dấu vào sổ BH là đã thay dầu Mobil1. He He.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.215
143

[/quote]
em chả tin toàn bộ cây xăng tại TPHCM đều chơi trò này, đương nhiên là chẳng thể nào biết được bọn cây xăng nào pha methanol vào để tăng chỉ số ốc tan "biến" 83 thành 92, 95 và biến 92 thành 95. Đành tự nhủ với lòng hên xui vậy và hạn chế đổ xăng ở những cây xăng ngoài tỉnh.

[/quote]
hi các Bác!
về chỉ xăng A 95 và A83, như này các Bác ạ:
- Xăng A83 không được sản xuất nữa (NMLD Dung QUất ko sản xuất và cũng ko nhập khẩu) nên chuyện pha thêm (nếu có) chỉ là nguồn nhập ko chính thông thui (lâ ....u);
- Hiện nay VN chỉ sản xuất và lưu hành A 92 và A95 thôi. Lưu ý thông thường xăng nhập thường được pha thêm một lượng ethanol nhất định (theo %). Còn ở thi trường nội địa mình có loại E5 (5% Ethanol). chứ ko có chuyện A95 nhiều tạp chất hơn đâu ạ.
nói về món này thì nhiều yếu tố kỹ thuật, các bác nào có quan tâm thì mình open new thớt để đàm đạo.
thanks các bác.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
dunghl9 nói:
Mobil 1 gold EP 5w30, Lọc K&N. Làm ở Mazda Nguyễn Trãi HN. Làm xong còn đc đóng dấu vào sổ BH là đã thay dầu Mobil1. He He.
Cám ơn bác chia sẻ, em sẽ làm giống bác luôn