Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Bác dùng làm ETC trên cao tốc chưa? Ngang qua đó mà bác ko phải giảm tốc á :))).
Tự dưng đang chạy phải giảm tốc qua chạm thu phí nó sẽ dẫn tới Ùn Tắc. Trước đây có cái clip chỉ rõ việc ket xe chỉ cần nhìn thấy 1 con gà bên đường là ùn tắc hàng km.
Và tôi hỏi bác bác thu phí thì Nhu Cầu vào trung tâm có thay đổi hay ko? Nếu ko đổi thì thu để làm gì?
Chạy chậm lại cho máy quét rồi nó mới mở barrier lên, xong nó lại đóng, tới xe khác quét =)) cách duy nhất là nó cho chạy qua luôn, thằng nào ko đóng đăng kiểm siết

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Taxi là đối tượng gây ùn tắc trong thành phố vì lượng lớn nó mở căn cứ ở đấy nằm chờ khách chạy vòng vèo. Phát triển mạng lưới giao thông công cộng tự nhiên xe máy biến mất, taxi giảm mạnh. Cấm kiều này nó kẹt nay đầu vào. Ai cũng biết nhưng một số nhóm lợi ích thừa nước đục quăng lưới.

Hạng B2
8/7/15
191
75
28
45
Không giải quyết được gốc vấn đề chính(kẹt xe) hoặc đích đến là vấn đề khác

Tập Lái
21/7/19
1
0
1
39
Nước mình nhân tài đâu hết rồi??!! Cứ để mấy bác đề xuất kiểu này chỉ làm lợi cho ai đó

Hạng B2
22/2/07
113
146
43
Bác nhầm rồi, các quận ven đất mới lên chứ trung tâm chục năm nay vẫn thế (đã lên từ lâu).
Còn các cty có dời văn phòng đi hay không thì không có đâu nhé, cần việc thì người ta vẫn trả tiền để đi thôi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
London, newyork. Thu 40k bảo đảm sẽ cân nhắc đi vào tt giờ thấp điểm hoặc hạn chế đi hoặc đi xe máy hoặc đi đường vòng. Nhu cầu chứ có phải bds đâu mà ko giảm ? Làn thu phí tự động chứ có phải bán vé đâu mà 30s
Bác lại hiểu sai bét nữa.
Nhu cầu làm ăn buôn bán, làm giấy tờ nhu cầu gặp gỡ trao đổi đi lại nó không đổi với những người thực sự cần.
Nhưng người không cần thì họ đi giờ nào chẳng được hả bác. Đó là nhu cầu của công việc như là nhu cầu cơ bản ăn ngủ ụ ị vậy đó bác ạ. Bác thử nghĩ để tránh mất 40k xong đúng ra hẹn đối tác 8h30 cafe sáng thì hẹn sang 11h30 ăn trưa luôn à?
Chắc bác chưa làm ăn giao dịch nhiều nên ko rõ, trong làm ăn chỉ trễ 1 phút hay lỡ 1 cuộc gọi là coi như đi tong công sức mấy tháng.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Cái gì cũng phải đồng bộ, tất nhiên là giảm kẹt rồi! Sing vẫn thu đó, chúng ta phải dần dần nâng cấp phương tiện công cộng và giáo dục cho dân chúng tập đi bộ nữa!