Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Em cho ít thông tin nhé:
View attachment 2002425
Vios thần thánh có giá trị cốt lõi đụng nhẹ, bung hết 6 túi và lấy đi 3 sinh mạng.
View attachment 2002432

Em city bị kẹp thịt còn đống sắt vụn và ko túi nào bung nhưng 4 người may mắn đoàn tụ được với gia đình.

Vậy an toàn hay ko là do chúng ta chọn chứ ko do cuộc sống ban phát. Bằng chứng là ở VN này xe Toy và Kia khi tai nạn thì xác suất ngủm cao hơn các xe khác ( ý kiến cá nhân gạch đá xin nhận ). 2 hình trên có bằng chứng rỏ ràng, các bác có thể tra google là ra.
Tình huống chui gầm xe tải thì k bung là đúng rồi bác nguyên lý cũng có nói rồi. Và em cũng tưởng tượng dc chui gầm như thế thì khung gầm xe cũng bị bóp lại không gian chật hơn cộng thêm túi khí bung ra chẳn khác nào viên đạn cả

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Nói chung túi vừa phải thôi 6 túi là ok, còn bữa thấy đăng 2 túi chân nhiều khi còn có hại khi gặp tai nạn.
Chủ yếu nhất vẫn là thắt Dây An Toàn, Lái Xe Cẩn Thận. Ngoài ra dc thì thêm mấy công nghệ hỗ trợ phanh khẩn cấp, phanh khi gặp chướng ngại vật ( mấy dòng của volvo ). Vậy là okie rồi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Xe Hàn trừ dòng cao cấp ra đều ko đc trang bị cơ cấu tụt động cơ, vô lăng, bàn đạp xuống nên có va chạm mạnh rất dễ chết tài xế
Xin cái link dẫn chứng đi bác. Hay là nghe nói? Chứ em chưa nghe ai nói vậy bao giờ.

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Mới đây trên mạng xã hội có 1 clip xe nữ kia chạy tông vào đuôi container và bị bật ngược lại, gây chấn thương lồng ngực và tử vong! Cú va chạm đó là do xe không bung túi khí và có lẽ là không thắt dây an toàn nên gây va đập vào volang! Vậy thì thiệt hay là lợi?

Bác update lại thông tin vụ này nhé.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Xin cái link dẫn chứng đi bác. Hay là nghe nói? Chứ em chưa nghe ai nói vậy bao giờ.
thay vì vậy bác dẫn cho e xe Hàn nào dòng B trở xuống có cơ cấu collapsible cho vô lăng, bàn đạp cho e thấy đi

7/9/16
1.017
2.597
113
33
Bác update lại thông tin vụ này nhé.
Là sao vậy bác, đợt đó e xem clip thì thấy ng lái xe ngồi xuống ôm ngực, mà tiêu đề thì nói rằng người lái xe không qua khỏi! Đợt đó e có cmt là "đáng đời" do không tự bảo vệ mạng sống mình và nhận rất nhiều phẫn nộ từ những người đạo đức :) . Và khúc sau nữa thì e đâu biết

Hạng B2
17/1/18
190
96
28
36
Em không đồng ý câu này:
"Đó là lý do xe toyota bán chạy nhất VN! (Không tính thế giới). Nên giá trị cốt lõi nó nằm ở mục đích sử dụng dịch vụ!"
Không chỉ ở VN mà nhiều nước trên thế giới Toy cũng bán rất chạy. Còn giá trị cốt lõi của chiếc xe thì khó đấy. Tuy nhiên có nhiều thứ Toy làm quá bền và cũng tốt đó. Em không đi Toy cũng ko anti hãng nào cả. Nhưng hãng họ đã nghiên cứu rất nhiều trước khi ra sản phẩm chứ không chỉ 1 vài góc nhìn của mình đâu bác ạ.

7/9/16
1.017
2.597
113
33
Em không đồng ý câu này:
"Đó là lý do xe toyota bán chạy nhất VN! (Không tính thế giới). Nên giá trị cốt lõi nó nằm ở mục đích sử dụng dịch vụ!"
Không chỉ ở VN mà nhiều nước trên thế giới Toy cũng bán rất chạy. Còn giá trị cốt lõi của chiếc xe thì khó đấy. Tuy nhiên có nhiều thứ Toy làm quá bền và cũng tốt đó. Em không đi Toy cũng ko anti hãng nào cả. Nhưng hãng họ đã nghiên cứu rất nhiều trước khi ra sản phẩm chứ không chỉ 1 vài góc nhìn của mình đâu bác ạ.
Tại sao e nói vậy? Vì xe nhập khác xe VN bác ạ! Ai cũng biết thương hiệu Toyota nổi tiếng! Nhưng ở nước ngoại chất lượng tốt và cạnh tranh công bằng! Ở VN thì ngược lại!

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
thay vì vậy bác dẫn cho e xe Hàn nào dòng B trở xuống có cơ cấu collapsible cho vô lăng, bàn đạp cho e thấy đi
Bác nói có ngược đời ko bác, bác đưa ra luận điểm em xin bác dẫn chứng xong bác kêu em phải chứng minh ngược lại ?
Nên nói những cái gì đúng nhé bác thông tin ko có căn cứ thì thôi dẹp đi. Anti cũng vừa phải xíu bác ạ.

Hạng B2
17/1/18
190
96
28
36
Tại sao e nói vậy? Vì xe nhập khác xe VN bác ạ! Ai cũng biết thương hiệu Toyota nổi tiếng! Nhưng ở nước ngoại chất lượng tốt và cạnh tranh công bằng! Ở VN thì ngược lại!
Bây giờ bịt mắt lại bác ngồi vào Vios và City bác sẽ thích con nào? Hoặc Ỉn đi. Em khẳng định luôn cái độ chắc chắn và thoải mái của Toy hơn đấy.